சபாவில் நேற்றைய நிலவரப்படி 23,578 சிறார்கள் தடுப்பூசி போட்டு கொள்ள பதிந்துள்ளனர்

கோத்த கினபாலுவில் நேற்றைய நிலவரப்படி, சபாவில் ஐந்து வயது முதல் 12 வயதுக்குட்பட்ட 23,578 குழந்தைகள் கோவிட்-19 குழந்தைகள் நோய்த்தடுப்புத் திட்டம் (PICKids) மூலம் தடுப்பூசியைப் பெற MySejahtera விண்ணப்பத்தின் மூலம் பதிவு செய்துள்ளனர்.

Sabah மாநில சுகாதாரத் துறை (JKNS) இயக்குநர் Datuk Dr Rose Nani Mudin கூறுகையில், சபாவில் ஏற்கனவே பதிவு செய்யப்பட்டுள்ள குழந்தைகளுக்கான தடுப்பூசிகள் நேற்று முதல் ஐந்து சிறப்பு மருத்துவமனைகளில் தொடங்கி, நாளை முதல் மாநிலம் முழுவதும் உள்ள மருத்துவமனைகள் மற்றும் கிளினிக்குகளுக்கு விரிவுபடுத்தப்படும்.

லிக்காஸில் உள்ள சபா பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் மருத்துவமனை (HWKKS), கென்ட் சண்டகன் மருத்துவமனையின் டுஷஸ், கெனிங்காவ் மருத்துவமனை, லாஹாட் டத்து மருத்துவமனை மற்றும் தவாவ் மருத்துவமனை ஆகியவை சம்பந்தப்பட்ட ஐந்து சிறப்பு மருத்துவமனைகள் என்று அவர் கூறினார்.

“பூஸ்டர்’, குழந்தைகளுக்கான தடுப்பூசி, இரண்டாவது டோஸ் மற்றும் முதல் டோஸ் போன்ற தடுப்பூசி சேவைகளை வழங்குவதற்காக அரசு மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகள் மற்றும் கிளினிக்குகளைக் கொண்ட சபாவில் தடுப்பூசி மையங்களாக (பிபிவி) 251 சுகாதார வசதிகளை நாங்கள் தொடர்ந்து வழங்குகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

MyKid ஆவணம் அல்லது பிறப்புச் சான்றிதழைப் பயன்படுத்தி MySejahtera விண்ணப்பத்தின் மூலம் பெற்றோர்களும் பாதுகாவலர்களும் தங்கள் பராமரிப்பில் உள்ள குழந்தைகளைப் பதிவு செய்யலாம் என்றார்.

இருப்பினும், சபாவில் PICKids செயல்படுத்தப்படுவது, ‘வாக்-இன்’, பப்ளிக் பிபிவி, ‘ஆஃப்சைட் பிபிவி’, கிராமப்புறங்கள் மற்றும் மாவட்டத்தில் உள்ள பள்ளிகளின் படி வெளிச்செல்லும் நடவடிக்கைகள் மூலமாகவும் செய்யப்பட்டது.

முந்தைய தடுப்பூசி திட்டத்தைப் போலவே, குழந்தைகளுக்கும் தடுப்பூசிகள் மலேசியர்கள் மற்றும் வெளிநாட்டினருக்கு இலவசம் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தடுப்பூசி போடப்பட்ட குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கு முன், உணவு உட்கொள்ள வேண்டும் என்பதை பெற்றோர்கள் மற்றும் பாதுகாவலர்களுக்கு ரோஸ் நானி அறிவுறுத்தினார்.

குழந்தைகள் கை இல்லாத சட்டைகள் அல்லது கால்சட்டைகளை அணிய வேண்டும். ஏனெனில் அவர்கள் மேல் கை அல்லது தொடைகளில் ஊசி போடப்படுவார்கள்.

குழந்தைகளுக்கு எடைக்கு ஏற்ப தடுப்பூசி போட்ட பிறகு காய்ச்சல் ஏற்பட்டால், பெற்றோர் மற்றும் பாதுகாவலர்களுக்கு பாராசிட்டமால் கொடுக்க வேண்டும் என்றும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

PICKids ஐ சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் நேற்று தொடங்கினார்.நாடு முழுவதும் ஐந்து முதல் 11 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு மில்லியன் குழந்தைகள் தடுப்பூசி போட தகுதியுடையவர்கள் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here