பெரும்பாலான பட்டாசுகள் மற்றும் வெடிகளுக்கு இன்னும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது என்கின்றனர் போலீசார்

வரும் செவ்வாய்கிழமை Chap Goh Mei உடன் இணைந்து “Happy Boom” பட்டாசுகள் மற்றும் “pop-pop” பட்டாசுகளை விற்பனை செய்ய மட்டுமே காவல்துறை அனுமதிக்கும். புக்கிட் அமான் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர் அப்துல் ஜலீல் ஹாசன் கூறுகையில், இந்த குறிப்பிட்ட பட்டாசுகள் பாதுகாப்புக்கு ஆபத்தை விளைவிக்கும் வெடிக்கும் இரசாயனங்கள் இல்லை. இருப்பினும், இரண்டு தயாரிப்புகளின் விற்பனைக்கு இன்னும் அந்தந்த மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) அனுமதி தேவை என்று அவர் கூறினார்.

சீனப் புத்தாண்டு மற்றும் சாப் கோ மெய் கொண்டாட்டங்கள் உட்பட எந்தவொரு பண்டிகையின்போதும் பட்டாசுகள் மற்றும் பட்டாசுகளை வைத்திருப்பது, விற்பது, வாங்குவது மற்றும் வெடிப்பது இன்னும் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது என்பதை பொதுமக்கள் நினைவுபடுத்துகிறார்கள் என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். மீ வெடிபொருள் சட்டம் 1957ன் கீழ் வழக்கு தொடரலாம்.

தடை செய்யப்பட்ட பட்டாசுகள் மற்றும் பட்டாசுகளை வெடிப்பவர்களுக்கு சிறு குற்றச் சட்டம் 1955ன் கீழ் ஒரு மாதம் வரை சிறை அல்லது RM100 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் என்று அப்துல் ஜலீல் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here