இந்தாண்டு ரமலான் சந்தைக்கு தடை இருக்காது – பிரதமர் உறுதி

ரமலான் சந்தை அமைப்பது உள்ளிட்ட பொருளாதார நடவடிக்கைகளுக்கு இந்த ஆண்டு எந்த தடையும் விதிக்கப்படாது என பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார். இருப்பினும், ரமலான் சந்தை மிகவும் சுத்திகரிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) குறித்து பின்னர் அறிவிக்கப்படும்.

நாங்கள் வணிகங்களை மூட மாட்டோம் என்று நான் முன்பே உறுதி அளித்திருந்தேன். ராயா கொண்டாட்டம், நோன்பு மாதம், ரமலான் சந்தை மற்றும் இரவு சந்தை வழக்கம் போல் நடக்கும் என்று அவர்  மலேசியா குடும்பத்தின் சீன புத்தாண்டு மதிய விருந்தில் லூ சாங் டாஸில் பங்கேற்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முன்னதாக, கடந்த ஒரு மாதமாக ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டின் பரவலைத் தொடர்ந்து கோவிட் -19 தொற்றுகளின் அதிகரிப்பைக் கருத்தில் கொண்டு செயல்பட முடியாது என்று கவலைப்பட்ட ரமலான் சந்தை வர்த்தகர்களிடையே ஊடகங்கள் கவலை தெரிவித்தன. நேற்று 22,802 புதிய கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. மொத்த எண்ணிக்கையை மூன்று மில்லியனுக்கும் அதிகமாகக் கொண்டு வந்துள்ளது.

கடந்த வாரம், கூட்டரசு பிரதேச அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஷாஹிதான் காசிம், தற்போதுள்ள எஸ்ஓபிகளை அமலாக்குவதன் மூலம், இந்த ஆண்டு மத்திய பிரதேசங்களில் ரமலான் சந்தை வழக்கம் போல் செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்றார். 2020 ஆம் ஆண்டில் கோவிட்-19 பரவுவதைத் தடுக்க நாடு முழுவதும் ரமலான் பஜார்களுக்கு அனுமதி இல்லை. கடந்த ஆண்டு, மேம்படுத்தப்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (EMCO) பகுதிகளில் மட்டுமே பஜார் தடைசெய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here