தடுப்பூசி சான்றிதழ்: மணிலாவில் சிக்கி தவிக்கும் மலேசியர்களுக்கு உடனடி உதவி வழங்கப்படுகிறது

மணிலாவின் Ninoy Aquino  அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் சிக்கித் தவிக்கும் மலேசியர்கள் பிலிப்பைன்ஸுக்குள் நுழைய உதவுவதற்காக மணிலாவில் உள்ள மலேசியத் தூதரகம் தற்போது களத்தில் உள்ளது என்கிறார் டத்தோ சைபுடின் அப்துல்லா. வெளியுறவு அமைச்சர் திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 14) ஒரு டுவீட்டில், செயல்முறையை எளிதாக்குவதற்கு விஸ்மா புத்ரா தொடர்புடைய நிறுவனங்களுடன் தொடர்பு கொள்ளும்.

மலேசிய அரசாங்கம் எப்பொழுதும் மலேசிய குடும்பத்தின் உரிமைகளை நிலைநிறுத்தி பாதுகாக்கும் என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில், சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனின் தனிப்பட்ட உதவியாளர், அமைச்சகம் தற்போது இந்த விஷயத்தை கவனித்து வருவதாக கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 13), மலேசியாவில் இருந்து மொத்தம் 15 பயணிகள்,  அங்குள்ள குடிநுழவுத்துறை அதிகாரிகளால் பிலிப்பைன்ஸுக்குள் நுழைய மறுத்ததால், மணிலா நினோய் அக்கினோ அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் சிக்கித் தவிக்கின்றனர்.

MySejahtera செயலியில் உள்ள மலேசிய டிஜிட்டல் தடுப்பூசி சான்றிதழ் தடுப்பூசிக்கு ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடிய ஆதாரம் இல்லை என்று பிலிப்பைன்ஸ் குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகளால் தங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டதாக பயணிகளில் ஒருவர் கூறினார்.

எனவே, ஞாயிற்றுக்கிழமை கோலாலம்பூரில் இருந்து காலை 8.30 மணி விமானத்தில் வந்த 15 பயணிகளை பிலிப்பைன்ஸ் அதிகாரிகள் அனுமதிக்க மாட்டார்கள். அதே நேரத்தில் அவர்களின் கடப்பிதழ்களும் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. மேலும் அவர்கள் செவ்வாய்க்கிழமை (பிப் 15) நாடு கடத்தப்படுவார்கள் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

சிங்கப்பூர் போன்ற வேறொரு நாட்டில் தடுப்பூசி போட்டிருக்க வேண்டும் அல்லது உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) தடுப்பூசிக்கான அனைத்துலக சான்றிதழைப் பெற்றிருக்க வேண்டும் என்று பிலிப்பைன்ஸ் குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகள் அவர்களிடம் கூறியதாக பயணி கூறினார்.

15 பயணிகள், அவர்களில் 13 பேர் மலேசிய பிரஜைகள் மற்றும் இருவர் வெளிநாட்டினர். வணிக, தனிப்பட்ட மற்றும் மனிதாபிமான காரணங்களுக்காக பிலிப்பைன்ஸுக்கு செல்ல விரும்பினர். வியாழன் (பிப்ரவரி 10) முதல் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகளுக்கு பிலிப்பைன்ஸ் தனது எல்லைகளைத் திறந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here