பகாங்கில் வணிகக் குற்றங்களால் 1 மாதத்தில் 4.8 மில்லியன் வெள்ளி இழப்பு

குவாந்தானில் ஜனவரி 1 முதல் 31 வரையிலான 169 வணிக குற்ற வழக்குகளில் RM4.8 மில்லியனுக்கும் அதிகமான இழப்புகளை பகாங் காவல்துறை பதிவு செய்துள்ளது என்று  தலைவர் டத்தோ ராம்லி முகமது யூசுப்  தெரிவித்தார்.

இந்த தொகையில், 158 வழக்குகளுடன் வணிக குற்றங்களுக்கு மோசடிதான் மிகப்பெரிய பங்களிப்பாகும்.  101 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். பல்வேறு தடுப்பு முயற்சிகள் எடுக்கப்பட்டு விழிப்புணர்வு ஆலோசனைகள் வழங்கப்பட்டாலும், இது (மோசடி) இன்னும் நடப்பதை நாங்கள் காண்கிறோம்.

தொலைபேசி அழைப்புகள் உள்ளிட்ட சமூக ஊடகங்கள் மூலம் வரும் அச்சுறுத்தல்களுக்கு பொதுமக்கள் எளிதில் ஏமாற வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் இன்று பகாங் கன்டிடன்ட் போலீஸ் தலைமையக மாதாந்திர கூட்டத்தின் போது  கூறினார்.

வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (JSJK) மற்றும் குற்றத் தடுப்பு மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்புத் துறை (JPJKK) ஆகியவை வணிகக் குற்றங்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான விழிப்புணர்வு பிரச்சாரங்களைத் தீவிரப்படுத்துமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளதாக ரம்லி கூறினார்.

2021 ஜனவரியில் 204 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​ஜனவரி 2020க்கான பகாங் குற்றச் செயல் பதிவு 154 வழக்குகளாக உள்ளது. இது 50 வழக்குகள் குறைந்துள்ளது என்றும், போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (JSJN) கடந்த மாதம் 1,170 பேரைக் கைது செய்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

சாலை விபத்து வழக்குகளைப் பொறுத்தவரை, சீனப் புத்தாண்டுடன் இணைந்து “Op Selamat 17” இன் போது மொத்தம் 553 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. 2020 இல் “Op Selamat 16” இன் போது 650 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here