குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தை லோ நீதிமன்றத்தில் சவால் செய்வார் என்று வழக்கறிஞர் கூறுகிறார்

ஜார்ஜ் டவுன்: லோ சிவ் ஹாங் தனது மூன்று குழந்தைகளை ஒருதலைப்பட்சமாக மதமாற்றம் செய்ததை நீதித்துறை மறுஆய்வு மூலம் சவால் செய்வார் என்று அவரது வழக்கறிஞர் இன்று தெரிவித்தார். வழக்கறிஞர் ஷம்ஷேர் சிங் திந்த் கூறுகையில், குழந்தைகளின் இஸ்லாமிய நம்பிக்கையைத் தக்கவைக்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கைகள் எழுந்தாலும் அவர்கள் முழுக் காவலில் இருக்கும் தாயின் அனுமதியின்றி அவர்கள் மதமாற்றம் செய்யப்பட்டனர் என்பது உண்மையாகவே உள்ளது.

குழந்தைகளின் நம்பிக்கை குழந்தைகளின் பெற்றோர்கள் இருவராலும் தீர்மானிக்கப்படும் என்று கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பு கூறுகிறது, குழந்தைகள் அல்லது பிற மூன்றாம் தரப்பினரின் விருப்பங்களால் அல்ல. அவர்களின் மதமாற்றம் ரத்து செய்யப்படாவிட்டால் குறிப்பாக தேசிய பதிவுத் துறையுடன் (ஜேபிஎன்) அவர்கள் வயது வந்தவுடன், குழந்தைகள் வளர்ந்ததும் முஸ்லிமல்லாத ஒருவரை திருமணம் செய்ய முடிவு செய்தால், மேலும் சிக்கல்கள் ஏற்படும் என்றார்.

குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தின் நிலையைக் கேட்டு மூன்று மாநிலங்களில் உள்ள மாற்றுத்திறனாளிகளின் பதிவாளர்களுக்கு (pendaftar muallaf) புதன்கிழமை அனுப்பப்பட்ட கோரிக்கை கடிதத்திற்கு எந்த பதிலும் இல்லை என்று ஷம்ஷர் கூறினார். பதில் அளிக்க ஒரு வாரம் அவகாசம் அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

குழந்தைகள் பினாங்கில் ஒரு பெண்ணின் பராமரிப்பில் இருந்ததால் மூன்று பதிவாளர்களுக்கு கடிதம் அனுப்பப்பட்டதாக ஷம்ஷர் கூறினார்.குழந்தைகள் பின்னர் பெர்லிஸில் இருப்பதாக காவல்துறையினரால் தெரிவிக்கப்பட்டது. கூடுதல் நடவடிக்கையாக, முன்னாள் கணவர் சுங்கை பட்டாணியில் வசித்து வந்ததால், மாற்றுத்திறனாளிகளின் கெடா பதிவாளரும் சேர்க்கப்பட்டார்.

ஆம், பெர்லிஸ் முஃப்தி தனது மாநிலத்தில் குழந்தைகள் மதமாற்றம் செய்யப்பட்டதாகச் சொல்லக் கேட்டிருக்கிறேன். ஆனால் எனக்கு ஏதாவது எழுத வேண்டும். அதுவரை அது செவிவழிச் செய்தியாகவே இருக்கும். குழந்தைகள் தங்கள் மதம் மாறியவர்களின் பதிவேட்டில் இல்லை என்று மாநில பதிவாளர்கள் பதிலளித்தால், நீதித்துறை மறுஆய்வு கைவிடப்படும் என்று ஷம்ஷர் கூறினார்.

இல்லையெனில், கடிதத்துடன் அல்லது இல்லாமல் மதிப்பாய்வு செய்வோம். மாற்றுச் சான்றிதழை வழங்குமாறு பதிவாளர்களை கட்டாயப்படுத்த நீதிமன்ற உத்தரவை நாங்கள் கோருவோம். நாளை கோலாலம்பூரில் உள்ள உயர் நீதிமன்றத்தில் லோவின் குழந்தைகளை மீட்க ஹேபியஸ் கார்பஸ் பாதையில் செல்லுமாறு லோவுக்கு ஏன் அறிவுறுத்தப்பட்டது என்பதையும் ஷம்ஷர் விளக்கினார்.

habeas corpus  விண்ணப்பமானது, அமலாக்க அமைப்புகளால் சட்டவிரோதமாக காவலில் வைப்பது மட்டுமல்லாமல் தனிப்பட்ட நபர்களையும் குறிப்பாக அவர்களின் சுதந்திரம் ஆபத்தில் இருக்கும் போது, ​​நீதிமன்றத்திற்கு அனுமதியளிக்கிறது என்றார்.

இது காவல் போர் அல்ல. மூன்று குழந்தைகள் அழைத்துச் செல்லப்பட்டுள்ளனர், மேலும் குழந்தைகளை மீட்டு அவர்களின் தாயிடம் (பாதுகாப்பில் உள்ளவர்) ஒப்படைக்க உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டபோது போலீசார் ஒத்துழைக்கவில்லை. குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் கீழ், habeas corpus  குழந்தைகளை நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்த அனுமதிக்கும். மேலும் எனது வாடிக்கையாளரிடம் அவரது குழந்தைகள் ஒப்படைக்கப்படும்.

குழந்தைகள் தங்கள் தாயுடன் வாழ விரும்பவில்லை என்று கூறப்படும் நிலையில், அது ஒரு பொருட்டல்ல என்று ஷம்ஷேர் கூறினார். உங்கள் குழந்தை உங்கள் அண்டை வீட்டில் வசிக்க விரும்பினால், உங்கள் பக்கத்து வீட்டுக்காரர், ‘உங்கள் குழந்தைகளுக்கு உங்களைப் பிடிக்கவில்லை’ என்று சொன்னால், குழந்தைகள் இப்போது அண்டை வீட்டாரைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று அர்த்தமா?

குழந்தைகள் சட்டத்தின் கீழ் அவர்கள் எங்கு வாழ விரும்புகிறார்கள் என்பதைச் சொல்லும் அளவுக்கு வயதாகவில்லை என்று அவர் கூறினார். கடந்த ஆண்டு, லோ தனது கணவரிடமிருந்து விவாகரத்து பெற்றார் மற்றும் அவரது மூன்று குழந்தைகளின் முழு காவலுக்கு அனுமதிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here