இரண்டு மாத குழந்தையின் மரணம்: குடும்பம் HRPZ II க்கு எதிராக சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கவிருக்கிறது

கோத்தா பாருவில் கடந்த வெள்ளிக்கிழமை மரணமடைந்த இரண்டு மாத ஆண் குழந்தையின் குடும்பம் ராஜா பெரெம்புவான் ஜைனாப் II மருத்துவமனை (HRPZ II) மீது சட்டப்பூர்வ நடவடிக்கை எடுக்கவுள்ளது.

குழந்தையின் தாய் ரோசிலாவதி இஸ்மாயில், 26, சிகிச்சை அளிப்பதில் மருத்துவமனையின் அலட்சியம், காலாவதியான ஃபார்முலா மில்க் கொடுப்பது, (குழந்தையை) ஐந்து நாட்கள் உண்ணாவிரதம் இருக்க வற்புறுத்தி தூங்க வைப்பது உள்ளிட்ட காரணங்களால் வழக்கு தொடரப்போவதாக கூறினார். அனுமதி கேட்காமல் மாத்திரைகள் வழங்கப்பட்ட மருந்தினால் அவரது மகன் முஹம்மது ஹில்மான் ஃபிர்தௌஸ் இறந்தார்.

திங்களன்று எனது கணவர் முஹம்மது ஹில்மி ஃபிர்தௌஸ், 23, HRPZ II உடனான எனது சந்திப்பில் எனது மகனின் மரணத்திற்கான காரணம் குறித்து எந்த முடிவும் இல்லை. இரண்டு அல்லது மூன்று மாதங்கள் எடுக்கும் என் மகனின் இரத்த (பரிசோதனை) முடிவுகளுக்காக காத்திருக்கவும் மருத்துவமனை என்னிடம் கூறியது.

எனது மகனுக்கு நீதி வேண்டும். குறைந்தபட்சம் அவரது மரணத்திற்கான காரணத்தை அறிந்து கொள்ள வேண்டும், அதே நேரத்தில் இது மற்றவர்களுக்கு நடக்காமல் இருக்க (பொறுப்பவர்களுக்கு) பாடம் கற்பிக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

தீவிர வயிற்றுப்போக்கு (மற்றும் நீரிழப்பு) இருந்ததால், மருத்துவமனையில் உள்ள மருத்துவர் குழந்தையை HRPZ II இல் சிகிச்சைக்காக பரிந்துரைப்பதற்கு முன்பு, வயிற்றுப்போக்கு சிகிச்சைக்காக பிப்ரவரி 5 அன்று லுண்டாங்கில் உள்ள ஒரு தனியார் மருத்துவமனைக்கு தனது மகனை அழைத்துச் சென்றதாக ரோசிலாவதி கூறினார்.

ஹெச்ஆர்பிஇசட் II க்கு வந்தவுடன், அவரது மகன் அவசர சிகிச்சைப் பிரிவில் ஆரம்ப சிகிச்சையைப் பெற்றார்,.பின்னர் அவரது உடல்நிலை மேம்பட்டதைத் தொடர்ந்து பிப்ரவரி 8 ஆம் தேதி வார்டுக்கு மாற்றப்படுவதற்கு முன்பு தண்ணீர் பற்றாக்குறை காரணமாக குழந்தைகள் தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவுக்கு (பிஐசியு) அழைத்துச் செல்லப்பட்டார்.

பிப்ரவரி 9 ஆம் தேதி ஃபார்முலா மில்க் கொடுக்க நினைத்தபோது, ​​கேனின் லேபிளில் காலாவதி தேதி இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 12 என்று இருந்தது. அது காலாவதியாகும் தேதி மற்றும் பாலின் நிறமும் மாறிவிட்டது. இந்த விஷயத்தில் நான் கடமையில் இருந்த மருத்துவரிடம் விசாரித்தேன், ஆனால் பால்  கெட்டு போகாமல் இருக்கும் வரை இன்னும் பயன்படுத்தலாம் என்று அவர் என்னிடம் கூறினார் என்று அவர் கூறினார்.

பிப்ரவரி 12 ஆம் தேதி, தனது மகனுக்கு பிப்ரவரி 15 ஆம் தேதி ஐந்து நாட்கள் உண்ணாவிரதம் இருக்கச் சொன்னதைத் தவிர (குழந்தை) தனது அனுமதியைப் பெறாமல் தூக்க மாத்திரைகள் கொடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். இருப்பினும், பிப்ரவரி 18 அன்று, எனது மகனின் உடல்நிலை பலவீனமாக இருந்ததைக் கண்டேன். அவர் சுயநினைவை இழந்து கடந்த வெள்ளிக்கிழமை மாலை 4.30 மணியளவில் இறந்துவிட்டார் என்று அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.

மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெறுவதில் அலட்சியம் காரணமாக குழந்தை இறந்ததாகக் கூறியதன் தொடர்பில் முன்னதாக, HRPZ II திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 21) பாதிக்கப்பட்டவரின் குடும்பத்தினருடன் ஒரு சந்திப்பை நடத்தும் என்று பெர்னாமா தெரிவித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here