கோவிட்-19 தொற்றினால் இறந்தவர்களின் உடல் உறுப்புகள் தானம் செய்ய முடியாது

COVID-19 இன் விளைவாக இறக்கும் நபர்களின் உறுப்புகள் மற்றும் திசுக்களை தானம் செய்ய முடியாது. ஏனெனில் வைரஸ் தொற்று ஒரு நோயாகும்.

தேசிய உறுப்பு மாற்று சிகிச்சை ஆதார மையம், அதன் அதிகாரப்பூர்வ முகநூல் பக்கத்தின் மூலம், தானமாக பெறப்பட்ட உறுப்புகள் மற்றும் திசுக்கள் மூலம் பெறுபவர்களை இந்த வைரஸ் தாக்கும் அபாயம் உள்ளது. 2020 ஆம் ஆண்டில் சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) இந்த விஷயத்தில் ஒரு தீர்ப்பை வெளியிட்டது என்று அவர் கூறினார்.

2020 இல் வெளியிடப்பட்ட கோவிட்-19 க்கான கொள்முதல் மற்றும் இறப்புக்குப் பிந்தைய உறுப்பு தானம் பற்றிய வழிகாட்டுதல்களில், அனைத்து உறுப்பு தானம் செய்ய வருபவர்களும் கண்டிப்பாக COVID-19 க்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று கூறியுள்ளது.

கொள்முதல் செயல்முறைக்கு முன் ஸ்மியர் சோதனை, உறுப்புகள் மற்றும் திசுக்கள் செயல்படுத்தப்படுகின்றன.

உறுப்பு தானம் குறித்து ஒரு முகநூல் இடுகையின்படி, “உறுப்பு மற்றும் கார்டவேரிக் திசுக்களை (இறந்த பிறகு) தானம் செய்வது மனித திசு சட்டம் 1974 (சட்டம் 130) இன் படி எழுத்துப்பூர்வமாக வாரிசுகளின் அனுமதியுடன் மட்டுமே செய்ய முடியும். தற்போது, ​​மொத்தம் 493,481 நபர்கள் தங்கள் உறுப்புகளை தேசிய மாற்று வள மையத்திற்கு தானம் செய்ய பதிவு செய்துள்ளதாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

நேஷனல் டிரான்ஸ்பிளான்ட் ரிசோர்ஸ் சென்டர்  தனது அறிக்கையில் மொத்தம் 4,924 நோயாளிகள் உறுப்பு தானம் பெற இன்னும் காத்திருக்கிறார்கள். சிறுநீரகங்கள் அதிகபட்சமாக 4,924 பேர் கல்லீரல் (10) மற்றும் இதயம் (எட்டு).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here