ஹரிராயாவிற்கு முன்பு மலேசியா – தாய்லாந்து விடிஎல் பயணம் செயல்படுத்த முடியும் – பிரதமர் நம்பிக்கை

பேங்காக்: மலேசியா இந்த ஆண்டு மே மாதத்துக்குள் Vaccinated Travel Lane (VTL) (விடிஎல்) செயல்படுத்த முடியும் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

சிங்கப்பூர், தாய்லாந்து மற்றும் புருனே போன்ற அண்டை நாடுகளுடன் மலேசியாவின் VTL பற்றிய பல திட்டங்களை சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) ஆய்வு செய்யும் என்று அவர் கூறினார்.

விமான நிலையங்களுக்கு வரும் பயணிகளை விரைவாக (COVID-19 க்கு) திரையிட முடியும் என்பதால், தரை வழி VTL உடன் ஒப்பிடும்போது Air VTL செயல்படுத்த எளிதானது. இருப்பினும், நில நுழைவுப் புள்ளிகளில் திரையிடல் நடத்தும்போது வாகனங்கள் நீண்ட வரிசையில் நிற்பதைத் தவிர்க்க வேண்டும்.

தரை VTL ஐ எளிதாக்குவதற்கும் விரைவுபடுத்துவதற்கும் சிறந்த வழியைக் கண்டறிய நாங்கள் சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு பல முன்மொழிவுகளை வழங்கியுள்ளோம். ஹரி ராயாவுக்கு (இந்த ஆண்டு) முன் இந்த விவகாரம் தீர்க்கப்பட முடியும் என்பதை நான் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன் என்று அவர் இன்று மலேசிய செய்தியாளர்களுக்கான செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

குறிப்பாக தாய்லாந்து மற்றும் மலேசியா இடையே தரைவழி VTL முக்கியமானது, ஏனெனில் இது சுற்றுலா மட்டுமின்றி இருதரப்பு வர்த்தகத்தையும் உள்ளடக்கியது. குறிப்பாக எல்லை வர்த்தகம் மலேசியா-தாய்லாந்து வர்த்தகத்தில் பாதி அளவு 10.5 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் (சுமார் RM44.1 பில்லியன்) ஆகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here