3 வருட பிரிவிற்கு பிறகு 3 பிள்ளைகளுடன் இருக்க வேலையை துறந்த தனித்து வாழும் தாய் லோ

ஜார்ஜ் டவுன்: மூன்று வருட பிரிவிற்குப் பிறகு குடும்பத்தின் வாழ்க்கையை மீண்டும் கட்டியெழுப்பும் முயற்சியில் தனது மூன்று குழந்தைகளுடன் நேரத்தை செலவிட கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலில் உதவி சமையல்காரராக இருந்த தனித்து வாழும் தாயான லோ சிவ் ஹாங் தனது வேலையை விட்டுவிட்டார்.

தனக்கும் அவரது மூன்று சிறு குழந்தைகளுக்கும் உதவ முன்வந்த நிருபர்கள் மற்றும் தாராள மனப்பான்மையுள்ள மலேசியர்களிடம் இருந்து லோஹ் உதவி கேட்க வேண்டியிருந்தது.

செவ்வாயன்று, அவர் சீன மற்றும் இந்திய உணவுகளை சமைத்துக்கொண்டிருந்த ஹோட்டலில் ஒரு நம்பிக்கைக்குரிய இடத்தில் இருந்து வெளியேறினார்.

கடந்த மாதம் கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றம் குழந்தைகளின் பாதுகாப்பை மீட்டெடுப்பதற்கான அவரது ஹேபியஸ் கார்பஸ் விண்ணப்பத்தை அனுமதித்த பின்னர் அவர், அவரது இரட்டை மகள்கள் 14 மற்றும் மகன் 10, ஆகியோர் மீண்டும் இணைந்தனர்.

குடும்ப வன்முறையில்  பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கான அரசாங்க தங்குமிடத்திற்கு லோ சென்றபோது 2019 முதல் அவர்கள் பிரிந்தனர். அவர்களின் இடைவெளியில், குழந்தைகள் லோவின் அனுமதியின்றி அவர்களின் தந்தையால் இஸ்லாத்திற்கு மாற்றப்பட்டனர் மற்றும் பினாங்கில் உள்ள ஒரு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தால் பராமரிக்கப்பட்டனர்.

குழந்தைகளின் எதிர்காலம் மற்றும் பாதுகாப்பு குறித்த தனது அக்கறையின் காரணமாக தனது வேலையை விட்டுவிட்டேன் என்று அவர் கூறினார். என் குழந்தைகள் என்னிடமிருந்து விலகி இருக்கிறார்கள் என்பதை அறிந்து என்னால் ஒருபோதும் நிம்மதியாக வேலை செய்ய முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

நான் வசிக்கும் இடத்திற்கு அருகில் ஒரு உணவுக் கடையைத் திறக்க முயற்சிப்பேன் அல்லது இன்னும் சிறப்பாக, உணவு டிரக் வணிகத்தைத் தொடங்குவேன். இது நெகிழ்வானதாக இருக்கும், மேலும் நான் என் குழந்தைகளை உன்னிப்பாகக் கண்காணிக்க முடியும்.

சிலாங்கூரில் உள்ள ஹுலு கிளாங்கில் உள்ள ஒரு கல்லூரி கேண்டீனில் ஒரு ஸ்டாலைத் திறக்க ஒரு அரசியல் கட்சி தனக்கு வாய்ப்பளித்ததாகவும், ஆனால் அங்கு கடை அமைப்பது குறித்து தனக்கு கவலை இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

நான் வெவ்வேறு பகுதிகளில் உணவுகளை விற்க முடியும் என்பதால் ஒரு உணவு டிரக் சிறப்பாக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார். எனக்கு உதவ முன்வந்த சிலர், எனக்கு உணவு டிரக்கைப் பெற முயற்சிப்பதாகக் கூறினர்.

தனது குடும்பத்தை மீண்டும் கட்டியெழுப்ப பலர் உதவ முன்வந்ததற்கு தான் நன்றியுள்ளவனாக இருப்பதாக லோ கூறினார்.

அவருக்கு உதவி செய்பவர்களில் Yayasan Chow Kit நிறுவனர் ஹர்தினி ஜைனுதீன் என்பவர் ஆன்லைனில் நிதி திரட்டும் திட்டத்தை தொடங்கியுள்ளார். ஞாயிற்றுக்கிழமை முதல் RM15,850 உயர்த்தப்பட்டுள்ளது.

நிதி சேகரிப்பைத் தவிர, மூன்று குழந்தைகளுக்கு அவர்களின் படிப்பைத் தொடர உதவுவதற்காக தன்னார்வலர்களுக்கு பயிற்சி அளிக்க ஹர்தினி ஏற்பாடு செய்துள்ளார்.

பல வருடங்களாக அவள் அனுபவித்த சித்திரவதை மற்றும் அவளது குழந்தைகளுடன் மீண்டும் இணைவதற்கான அவரது பயணத்தால் நாங்கள் ஈர்க்கப்பட்டோம் என்று ஹர்டினி கூறினார். அவளுக்கும் அவளுடைய குழந்தைகளுக்கும் ஒரு புதிய வாழ்க்கையைத் தொடங்க எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்கிறோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here