நாடு தொற்றின் முடிவு கட்டத்திற்கு மாறும்போதும் இரவு விடுதிகள் மட்டும் திறக்கப்படாது – கைரி தகவல்

கோலாலம்பூர்: ஏப்ரல் 1-ம் தேதிக்குப் பிறகு மலேசியா கோவிட் தொற்றின் முடிவு காலக்கட்டத்திற்கு  மாறும்போது நாட்டில் உள்ள இரவு விடுதிகள் மட்டும் திறக்கப்படாது என்று கைரி ஜமாலுதீன் கூறுகிறார். இரவு விடுதிகள் இன்னும் கோவிட்-19 பரவுவதற்கான அதிக ஆபத்தாகக் கருதப்படுவதாகவும், ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதிக்குப் பிறகு நாட்டின் “எதிர்மறை பட்டியலில்” இருக்கும் ஒரே வகை வளாகமாக இருக்கும் என்றும் சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி, ஒரு வகையான வளாகங்கள் மட்டுமே எதிர்மறை பட்டியலில் இருக்கும் அது இரவு விடுதிகள். இரவு விடுதிகளின் தன்மையே இதற்குக் காரணம். இது இன்னும் அதிக ஆபத்தாகக் கருதப்படுகிறது என்று புதன்கிழமை (மார்ச் 9) நாடாளுமன்றத்தில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கைரி கூறினார்.

மார்ச் 2020 இல் தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து இரவு விடுதிகள் திறக்க அனுமதிக்கப்படவில்லை. செவ்வாய்கிழமை (மார்ச் 8), பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், ஏப்ரல் 1 முதல் மலேசியா “உள்ளுறுப்புக்கு மாறுதல்” கட்டத்தில் நுழையும் என்று அறிவித்தார். புதிய கட்டத்தின் கீழ், வணிக நேரம் மட்டுப்படுத்தப்படாது மற்றும் மாமாக் உணவகங்கள் போன்ற 24 மணிநேர விற்பனை நிலையங்கள் 24 மணி நேரமும் செயல்படத் தொடங்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here