கடந்த ஆண்டு குடும்ப வன்முறை வழக்குகள் 42% அதிகரித்துள்ளது

கடந்த ஆண்டு குடும்ப வன்முறை வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 42% அதிகரித்துள்ளது. பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ரீனா முகமட் ஹாருன் கடந்த ஆண்டு மொத்தம் 7,468 குடும்ப வன்முறை வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இது 2020 இல் 5,260 ஆக இருந்தது.

குடும்ப வன்முறை வழக்குகளுக்காக 2021 ஜனவரி முதல் டிசம்பர் வரையிலான காலப்பகுதியில் Talian Kasih  15999 மூலம் மொத்தம் 3,028 அழைப்புகள் பெறப்பட்டன. மொத்தத்தில், மொத்தம் 974 அழைப்புகள் புகார்களாக வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்று அவர் மக்களவையில் டத்தோஸ்ரீ ஹசன் அரிஃபின் (BN-Rompin) கேட்ட கேள்விக்கு வாய்மொழியாகப் பதிலளித்தார்.

குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்காக அமைச்சகம்  அக்கறை கொண்டுள்ளது என்று  ரீனா கூறினார். எனவே, Talian Kasih 15999 மூலம் புகார் சேவைகளை வழங்குவது உட்பட, பல முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு, இன்னும் சிக்கலைத் தீர்க்க தொடர்ந்து பணியாற்றி வருகின்றன.

பெண்கள் மேம்பாட்டுத் துறை (JPW) மூலம் அமைச்சகம் ஆண்டு முழுவதும் பல்வேறு ஆலோசனை கூட்டங்களை நடத்துகிறது. இந்த திட்டம் ஆன்லைன் ஆலோசனை சேவைகளை வழங்குகிறது மற்றும் 2021 முதல் மன அழுத்தத்திற்கான சிகிச்சை உள்ளிட்டவைகளை தன்னார்வத் திட்டம் மூலம் உளவியல் கல்வி திட்டங்களை செயல்படுத்துகிறது.

சமூக நலத்துறை (ஜேகேஎம்) பெண்களுக்கு உடனடி உதவி நிதி, குழந்தை உதவி மற்றும் பராமரிப்பு  உதவி போன்ற உதவிகளையும் வழங்குகிறது. இது உதவியின் தகுதி மற்றும் நிபந்தனைகளுக்கு உட்பட்டு அவர் கூறினார். கூடுதலாக, பாதிக்கப்பட்டவருக்கு தேவைப்பட்டால், பாதுகாப்பான இடத்தில் தற்காலிக இடமும் வழங்கப்படும் என்று ரீனா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here