ஜோகூர் தேர்தலில் 85 வேட்பாளர்கள் தங்களின் வைப்பு தொகையை இழந்துள்ளனர்

ஜோகூர் மாநிலத்தில் நேற்று நடந்த தேர்தலில் பெஜுவாங்கைச் சேர்ந்த 42 வேட்பாளர்கள் உட்பட மொத்தம் 85 வேட்பாளர்கள் வைப்பு தொகையை (டெபாசிட்) இழந்தனர்.

மாநில சட்டசபையில் உள்ள 56 இடங்களுக்கு மொத்தம் 239 வேட்பாளர்கள் போட்டியிட்டனர். ஒவ்வொரு வேட்பாளரும் 5,000 வெள்ளி டெபாசிட் செய்ததால், டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவின் கட்சி தேர்தல் ஆணையத்திடம் 210,000  வெள்ளியை இழந்தது.

தங்கள் வேட்பாளர்கள் அனைவரும் தலா 5,000 வெள்ளி டெபாசிட் தொகையை இழந்த மற்ற கட்சிகள் பார்ட்டி பங்சா மலேசியாவில் (PPM) நான்கு பேரும், சபாவை தளமாகக் கொண்ட வாரிசானிலிருந்து ஆறு பேரும், பார்ட்டி சோசியாலிஸ் மலேசியாவிலிருந்து ஒருவர் மற்றும் பார்ட்டி பூமிபுத்ரா பெர்காசா மலேசியாவிலிருந்து ஒருவர்.

16 சுயேச்சை வேட்பாளர்களும் டெபாசிட்டை இழந்ததாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது. ஒரு வேட்பாளர் தனது டெபாசிட் தொகையை வைக்க எண்ணப்பட்ட மொத்த வாக்குகளில் குறைந்தது எட்டில் ஒரு பங்கு அல்லது 12.5% ​​பெற வேண்டும்.

புத்தேரி வாங்சாவில் வெற்றி பெற்றதன் மூலம் அதன் ஆறு வேட்பாளர்களில் ஒருவர் மாநில சட்டசபைக்கு வந்ததைக் கண்ட அறிமுக மூடா, ஆச்சரியப்படும் விதமாக யாரும் வைப்பு தொகையை இழக்கவில்லை. பாரிசான் நேஷனல் மற்றும் டிஏபி ஆகிய கட்சிகள் தெளிவான வெற்றியைப் பெற்றிருந்தன.

மற்றவர்களைப் பொறுத்தவரை, பிகேஆரின் ஏழு வேட்பாளர்கள் தங்கள் வைப்புத்தொகையை இழந்தனர். அதைத் தொடர்ந்து அமானா (4), பெர்சத்து (2), பாஸ் (1) மற்றும் கெராக்கான் (1).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here