ஒட்டிப்பிறந்த இரட்டையர்களை வெற்றிகரமான பிரித்து HTA வரலாறு படைத்துள்ளது

கோலாலம்பூரில் உள்ள துங்கு அசிசா மருத்துவமனை (எச்டிஏ) நேற்று 2.7 கிலோ எடையுள்ள முன்கூட்டிய பிறந்த இரட்டைக் குழந்தைகளுக்கு அறுவை சிகிச்சையை வெற்றிகரமாகச் செய்து வரலாறு படைத்தது. HTA குழந்தை அறுவை சிகிச்சை ஆலோசகர் Dr Zakaria Zahari கூறுகையில், குழந்தைகளுக்கு மூன்று முதல் ஆறு மாதங்கள் இருக்கும் போது இதுபோன்ற அறுவை சிகிச்சைகள் வழக்கமாக மேற்கொள்ளப்படும்.

ஆனால் சிக்கல்கள் காரணமாக, இரட்டையர்கள் பிறந்து 17 நாட்களே இருக்கும் போது உடனடியாக அறுவை சிகிச்சை செய்ய வேண்டியிருந்தது. ஈப்போவில் உள்ள ராஜா பெர்மைசூரி பைனுன் மருத்துவமனையில் (HRPB) ஆண் இரட்டைக் குழந்தைகள் பிறந்தன.

மார்ச் 15 அன்று HRPB மற்றும் HTA சிறப்பு மருத்துவர்களுக்கு இடையேயான விவாதத்திற்குப் பிறகு அதிக ஆபத்துள்ள அறுவை சிகிச்சை செய்வதற்கான முடிவு ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டது என்று HTA இன் கார்ப்பரேட் கம்யூனிகேஷன்ஸ் பிரிவு வெளியிட்ட அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

மலேசியா முழுவதிலுமிருந்து மற்ற ஆறு குழந்தை அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்கள் மற்றும் டாக்டர் இன்டன் ஜரீனா ஃபகிர் முகமது மற்றும் டாக்டர் ருவைடா இசா தலைமையிலான குழந்தை மயக்க மருந்து குழு, அத்துடன் கிட்டத்தட்ட 20 செவிலியர்கள் மற்றும் குழந்தை அறுவை சிகிச்சை அறை ஊழியர்கள் ஜகாரியாவுடன் இணைந்ததாக HTA கூறியது.

பெரிய சிக்கல்கள் இல்லாமல் இரட்டையர்கள் 66 நிமிடங்களில் வெற்றிகரமாக பிரிக்கப்பட்டனர்  என்று அவர் கூறினார். HTA இன் அறிக்கை படி இணைந்த இரட்டையர்கள் கல்லீரலின் பாகங்களைப் பகிர்ந்து கொண்டனர். ஆனால் மற்ற உறுப்புகள் சாதாரணமாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here