அவர்களுக்கு என் முகம் பிடிக்கவில்லை- சொஸ்மா நீட்டிப்பிற்கு வாக்களிக்காத அரசாங்க எம்.பி.கள் குறித்து ஹம்சா கருத்து

கோலாலம்பூர்: மக்களவையில் புதன்கிழமையன்று சர்ச்சைக்குரிய சட்டத்தின் மீதான வாக்கெடுப்பில் பல அரசாங்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் வாக்களிக்காமல் இருந்தது அவர்களால் என்பக்கம் நிற்க முடியாதது என்று உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீன் கூறியுள்ளார்.

வாக்கெடுப்பின் போது சபைக்கு வராத அரசாங்க பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் குறித்து அதிருப்தி தெரிவித்த அவர், பிரேரணைக்கு ஆதரவளிக்காதது அவர்களுக்கு அநீதியானது என்றார். நிச்சயமாக, நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியாக இல்லை. அவர்களில் சிலர் ஏற்கனவே அவையில் இருந்தனர். நான் அவர்ளின்  பெயர்களை கூற முடியும். தொகுதி வாக்கெடுப்பின் போது அவர்கள் வெளியேறினர். அது சரியில்லை.

இன்று காலை போலீஸ் பயிற்சி மையத்தில் நடந்த நிகழ்ச்சி ஒன்றில் கலந்து கொண்ட அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், “அவர்களுக்கு என் முகம் பிடிக்கவில்லை என்பதே காரணம் என்று கூறப்படுகிறது.

புதனன்று, பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 2012 (சொஸ்மா) இன் கீழ் விசாரணையின்றி அதிகபட்சமாக 28 நாட்கள் காவலில் வைப்பதற்கான விதியை மேலும் ஐந்தாண்டுகளுக்கு நீட்டிக்கும் ஹம்சாவின் பிரேரணை 86 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் எதிராக வாக்களித்தபோது தோற்கடிக்கப்பட்டது. 85 பேர் ஆதரவாக இருந்தனர். மீதமுள்ள 49  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஆஜராகவில்லை.

பிரேரணைக்கு எதிராக வாக்களித்த பின்னர் எதிர்க்கட்சி  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் “அரசியல் விளையாடுகிறார்கள்” என்றும் ஹம்சா சாடினார். அவர்கள் வெறும் அரசியல் விளையாடினார்கள். உண்மையில் அவர்கள் நாட்டை நேசிப்பதாக அவர்கள் கூறுகின்றனர். அவர்கள் அவ்வாறு செய்யவில்லை  என்று அவர் கூறினார்.

பிரேரணையை மீண்டும் சமர்பிப்பதற்கு முன்பு எதிர்க்கட்சிகளை ஈடுபடுத்துவீர்களா என்று கேட்டதற்கு, ஹம்சா அவர்கள் அதைத் தாக்கல் செய்வதற்கு முன்பு அவர்களுடன் கலந்தாலோசித்திருக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் கூறியபோது அவர்கள் சாக்குப்போக்குகளை மட்டுமே வழங்குகிறார்கள் என்றார்.

நான் அவர்களை ஈடுபடுத்த வேண்டும் என்று எதிர்க்கட்சியினர் கூறினர். அவர்கள் அதை ஒரு சாக்காகப் பயன்படுத்துகிறார்கள். ஆனால் அதுதான் அரசியல். பிரேரணையை ஆதரிப்பது பக்காத்தான் ஹராப்பானுடன் அரசாங்கம் கையெழுத்திட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் ஒரு பகுதியாக இல்லை என்பதையும் அவர் ஒப்புக்கொண்டார். ஏனெனில் நாங்கள் ஒரு புதிய சட்டத்தை உருவாக்கவில்லை, ஆனால் (சொஸ்மா விதியை) நீட்டிப்பதற்காக மட்டுமே என்று விளக்கமளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here