நாட்டின் எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பு; சிறப்பு நடவடிக்கையில் 40 சட்டவிரோத குடியேறிகள் கைது

போர்ட்டிக்சன்: நாட்டின் எல்லைகள் நேற்று மீண்டும் திறக்கப்பட்டதையொட்டி மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒருங்கிணைந்த நடவடிக்கையில், போர்ட்டிக்சனைச் சுற்றியுள்ள 40 வெளிநாட்டவர்கள் பயணம் மற்றும் செல்லுபடியாகும் அடையாள ஆவணங்கள் இல்லாததற்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

நெகிரி செம்பிலான் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் மாட் யூசோப் நள்ளிரவு முதல் 21 மணி நேர நடவடிக்கை சட்டவிரோதமாக குடியேறுபவர்கள் மற்றும் எல்லை தாண்டிய கடத்தல் நடவடிக்கைகளைத் தடுக்க, குறிப்பாக போர்ட்டிக்சன் கடற்பகுதியைச் சுற்றி நடத்தப்பட்டது என்றார்.

கைது செய்யப்பட்ட 40 பேரில் 18 பேர் பிலிப்பைன்ஸ், 17 இந்தோனேசியர்கள் உட்பட இரண்டு குழந்தைகள் மற்றும் 5 பேர் மியான்மரைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று அவர் கூறினார். மேலும் 256 வெளிநாட்டவர்கள் இந்த நடவடிக்கையில் திரையிடப்பட்டனர்.

நேற்று இரவு நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமினுடின் ஹருன் கலந்துகொண்ட தேசிய எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது தொடர்பாக நெகிரி செம்பிலான் பாதுகாப்பு முகமைகளின் ஒருங்கிணைந்த செயல்பாடுகள் செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

இதற்கிடையில், போர்ட்டிக்சன் கடற்பகுதியில் ரோந்து மற்றும் கண்காணிப்பில் இதுவரை சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களோ அல்லது வெளிநாட்டவர்களோ மாநிலத்திற்குள் நுழைய முயன்றதாகக் கண்டறியப்படவில்லை என்று முகமட் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், போர்ட்டிக்சன் நீர்நிலைகள் ஒரு ஹாட்ஸ்பாட் பகுதியாக இருப்பதால் சட்டவிரோதமாக குடியேறுபவர்கள் மற்றும் கடத்தல் நடவடிக்கைகளின் மையமாக இருப்பதால், போலீசார் எப்போதும் கண்காணிப்பை கடுமையாக்குவார்கள் என்றார்.

ரமலான் பஜார் செயல்பாடுகளில், கோவிட்-19 பரவுவதைத் தடுக்க வணிகர்கள் மற்றும் புரவலர்கள் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (SOP) இணங்குவதை உறுதிசெய்ய உள்ளூர் அதிகாரிகளுடன் (PBT) காவல்துறை இணைந்து செயல்படும் என்று முகமட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here