உரிமம் இல்லாமல் கடன் கொடுத்த சந்தேகத்தின் பேரில் 5 பேர் கைது

சிலாங்கூர் பெட்டாலிங் ஜெயா,  கிளானா ஜெயாவில் உள்ள ஒரு கட்டடத்தில் உரிமம் இல்லாமல் கடன் கொடுத்த சந்தேகத்தின் பேரில் 18 முதல் 24 வயதுடைய ஐந்து பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். பெட்டாலிங் ஜெயா மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தின் வர்த்தக குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினரால் Ops Vulture மூலம், சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் புதன்கிழமை மாலை 4 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

பெட்டாலிங் ஜெயா மாவட்ட காவல்துறையின் தலைமை உதவி ஆணையர் முகமட் ஃபக்ருதீன் அப்துல் ஹமீத் கூறுகையில், இந்த வழக்கில் புகார் அளித்தவர் 46 வயதான உள்ளூர் நபர், அவர் ஒரு தனியார் நிறுவனத்தின் இயக்குநராக இருந்தார்.

வணிக மூலதனச் சுற்றுகளை உருவாக்குவதில் நிதி சிக்கல்களைக் கொண்ட புகார்தாரர், நிறுவனங்கள் உரிமம் பெறாத கடன் வழங்குபவர்களின் கும்பல் என்பதை உணராமல், பல ஆன்லைன் நிறுவனங்களுடன் இதற்கு முன்பு கடன் பெற்றதாக அவர் கூறினார்.

புகார்தாரர் RM96,240 கடன் வாங்கியுள்ளார் மற்றும் RM100,895 ஐ திருப்பிச் செலுத்தியுள்ளார். புகார்தாரர் RM72,000 இன் அசல் தொகையைத் திருப்பிச் செலுத்துமாறு பல்வேறு அச்சுறுத்தல்களுடன் வலியுறுத்தப்பட்டார். விரக்தியிலும் பயத்திலும் புகார்தாரர் நிலுவையில் உள்ள கடனைத் தீர்ப்பதற்காக ஒரு வட்டி ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டதாகவும், புகார்தாரர் RM120,000 திருப்பிச் செலுத்த வேண்டும் என்றும் முகமட் ஃபக்ருதீன் கூறினார்.

புகார்தாரர் பணம் செலுத்த முடியாததால், சந்தேக நபர் புகார்தாரரின் தாய் வீட்டிற்கு ஆட்களை அனுப்பினார். புகார்தாரருக்கு அக்கும்பல் மூலம் ஒவ்வொரு நாளும் அச்சுறுத்தல் ஏற்படுத்தப்பட்டிருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

அவரது கூற்றுப்படி, ஐந்து சந்தேக நபர்களில் மூவருக்கு முந்தைய குற்றப் பதிவுகள் இருப்பதாக மறுஆய்வு கண்டறிந்தது மற்றும் உரிமம் பெற்ற பணம் கடன் வழங்குபவர்கள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 5 (2) இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்க அவர்கள் நான்கு நாட்கள் காவலில் வைக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here