10% கமிஷனுக்கு ஆசைப்பட்ட பெண் மருத்துவர் 170,000 வெள்ளிக்கு மேல் இழந்தார்

வாங்கிய பொருட்களின் விலையில் 10% கமிஷன் தொடர்பான விஷயத்தின் மூலம்  ஒரு பகுதி நேர கும்பல் மூலம் பெண் மருத்துவர் ஏமாற்றப்பட்டு 170,000 வெள்ளிக்கு மேல் இழக்க நேரிட்டது. 29 வயதான பாதிக்கப்பட்ட நபர் ஏப்ரல் 8 ஆம் தேதி ஆன்லைன் இணையதளம் மூலம் டிஜிட்டல் மார்க்கெட்டிங்கில் பகுதி நேர வேலையை வழங்கிய ஒரு பெண்ணை முதலில் சந்தித்தார்.

நெகிரி செம்பிலான் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (கேஎஸ்ஜேகே) தலைவர், கண்காணிப்பாளர் அஃபி அப்துல்  கானி, பாதிக்கப்பட்டவருக்கு இணையதளத்தில் பொருட்களை வாங்க ஏழு பணிகள் வழங்கப்பட்டதாகக் கூறி, அனைத்தும் முடிந்த பிறகு கமிஷன் வழங்கப்படும் என்று உறுதியளித்தார். முன்னதாக, பாதிக்கப்பட்ட பெண் ஜூன் என அழைக்கப்படும் ஒரு பெண்ணை சமூக ஊடகங்கள் மூலம் சந்தித்து, ஒரு ஷாப்பிங் இணையதளத்தில் பகுதி நேர வேலை வாய்ப்பை வழங்கினார்.

ஆர்வமுள்ள பாதிக்கப்பட்டவர் பின்னர் அலெக்ஸ் என்ற நபரால் நிர்வகிக்கப்படும் வாட்ஸ்அப் 821 கேபிடல் ஈ காமர்ஸ் ஃப்ரீலான்ஸ் குழுவில் சேர்க்கப்பட்டார் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். ஷாப்பிங் இணையதளத்தில் பொருட்களை வாங்குவதற்கு அந்தப் பெண்ணுக்கு ஒரு அசைன்மென்ட் கொடுக்கப்பட்டதாகவும், அவருக்கு கமிஷன் கிடைக்கும் என்றும் அஃபி கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவரின் முதல் பணி RM99 மதிப்புள்ள பொருட்களை வாங்குவதாகும். மேலும் அவர் மூலதனத்தில் 10% கமிஷனாக பெற்றார். அதன் பிறகு பாதிக்கப்பட்டவருக்கு வேறு ஏழு பணிகள் கொடுக்கப்பட்டன.

பாதிக்கப்பட்டவர் ஏப்ரல் 9 ஆம் தேதி ஏழு பரிவர்த்தனைகளை வெவ்வேறு நபர்களுக்குச் சொந்தமான ஏழு கணக்குகளுக்கு மொத்தம் RM173,888 மதிப்பில் வியாபாரம் செய்தார் என்று அவர் கூறினார். ஏப்ரல் 10ஆம் தேதி பொருட்களை வாங்கியதில் பெண் டாக்டருக்கு கமிஷன் தருவதாக உறுதியளிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட மூலதனம் மற்றும் கமிஷனை மீட்டெடுக்க தனிப்பட்ட பாதுகாப்பிற்காக RM74,875 செலுத்துமாறு கும்பல் கேட்ட பிறகு பாதிக்கப்பட்டவர் ஏமாற்றப்பட்டதாக உணர்ந்தார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் இந்த வழக்கு தற்போது விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும், நியாயமற்ற பணத்தைத் திரும்பப்பெறும் சலுகைகளை ஏற்றுக்கொள்வதில் பொதுமக்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுவதாகவும் அஃபி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here