GE15க்கான ‘பெரிய கூடாரம்’ என்ற அணுகுமுறையை ரஃபிஸி நிராகரிக்கிறார்

சுபாங் ஜெயா: அடுத்த பொதுத் தேர்தலுக்கு (GE15) அனைத்து எதிர்க்கட்சிகளையும் ஒன்றிணைக்க “பெரிய கூடாரம்” அணுகுமுறையை பின்பற்றுவது பற்றி PKR மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) பல எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் விடுத்த அழைப்புகளை PKR இன் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி நிராகரித்துள்ளார்.

மே மாதம் கட்சியின் தேர்தலில் கட்சியின் துணைத் தலைவர் பதவிக்கு போட்டியிடும் ரஃபிசி, வெற்றி பெறுவதற்கான முயற்சிகளில் மற்ற கட்சிகளை அணுகுவதை விட வாக்காளர்களின் இதயங்களை வெல்வதற்கு கட்சி “பூஜ்ஜியத்தில் இருந்து தொடங்க வேண்டிய நேரம் வந்துவிட்டது” என்றார்.

PKR மற்றும் PH ஆகியவை “கடந்த கால துரோகங்களில்” இருந்து பாடம் கற்க வேண்டும். என்று அவர் கட்சி உறுப்பினர்களிடம் ஒரு கூட்டத்தில் கூறினார். ஷெரட்டன் நகர்வைக் குறிப்பிட்டு, அதன் அங்கமான பெர்சத்துவால் கூட்டணி காட்டிக் கொடுக்கப்பட்டது.

அப்போது ​​பாஸ், அம்னோ, பெர்சத்து ஆகிய நாடுகளுடன் நல்ல உறவை வைத்திருப்பதாகவும், அம்னோ தலைவர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி அன்வார் இப்ராகிமை முழுமையாக ஆதரிப்பதாகவும் கட்சித் தலைமை கூறியது.

கட்சியின் கூற்றை ஏற்று, என் தொழிலில் கவனம் செலுத்தினேன். இரண்டு ஆண்டுகளாக, ஜாஹித் மற்றும் நஜிப் ரசாக் போன்றவர்களால் நாங்கள் ஏமாற்றப்பட்டோம். பெர்சத்து தலைவர் முஹ்யிதின் யாசின் காரணமாக PH வீழ்ச்சியடைந்தது என்று ரஃபிஸி கூறினார்.

அன்வார் கூட்டணியின் தலைவராகவும், பிகேஆர் தலைவராகவும் இருந்ததால், PH இன் “பெரிய கூடாரம்” வீழ்ச்சியடைந்ததற்கு அன்வார் எவ்வாறு குற்றம் சாட்டப்பட்டார் என்பது பற்றியும் ரஃபிஸி பேசினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் அன்வர்தான். அன்வாருக்கு போதுமான ஆதரவு இருப்பதாக மக்கள் கூறியதால், எண்களைக் காட்ட முடியவில்லை என்று கேலி செய்யப்பட்டார். அதனால்தான் இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, புத்ராஜெயாவை மீண்டும் வெல்வதற்கான ‘பெரிய கூடாரம்’ அணுகுமுறையை நாம் கைவிட வேண்டும் என்று நான் கூறுகிறேன்.

இந்த ‘புயல் காலநிலையில்’, நீங்கள் எந்த வகையான கூடாரத்தைப் பயன்படுத்தினாலும்  அது தாக்கு பிடிக்காது, அடித்துச் செல்லப்படும் என்று முன்னாள் பாண்டன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் கூறினார். அவரது பேச்சு கட்சி உறுப்பினர்களால் இடியுடன் கூடிய கரவொலியுடன் வரவேற்கப்பட்டது.

GE15 இல் வெற்றி பெறுவதற்கான அதன் வாய்ப்புகளை மதிப்பிடுவதில் PH யதார்த்தமாக இருக்க வேண்டும் என்று கூறியதற்காக அவரையும் பெர்மாடாங் பாவ்  நூருல் இஸ்ஸா அன்வாரையும் விமர்சித்த பல தலைவர்களையும் ரஃபிஸி ஸ்வைப் செய்தார்.

சமீபத்தில் நூருல் இசா, கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தை மீண்டும் கைப்பற்றுவதற்கு PH க்கு குறைந்தது 10 ஆண்டுகள் அல்லது இரண்டு பொதுத் தேர்தல்கள் தேவைப்படும் என்று கூறினார்.

முன்னாள் PKR துணைத் தலைவர் சினார் ஹரியனிடம், GE15 இல் PH கடினமான நேரத்தைக் கொண்டிருப்பதையும், பல நாடாளுமன்ற மற்றும் மாநில இடங்களை இழப்பதையும் தான் முன்னறிவித்ததாகக் கூறினார்.

GE15 இல் PH அதன் வாய்ப்புகளைப் பற்றி யதார்த்தமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் வெற்றியைப் பற்றி அதிக நம்பிக்கையுடன் இருக்கக்கூடாது என்று ரஃபிஸி கூறிய சில நாட்களுக்குப் பிறகு அவரது கணிப்பு வந்தது.

PKR மற்றும் PH ஆகியவை GE15ஐ வெல்வது பற்றிய நம்பிக்கையை ஊதிப் பேசுவதை விட, “கண்ணியத்துடன்” எதிர்க்கட்சியில் நீடிப்பது நல்லது என்றும் அவர் கூறினார்.

“கடந்த இரண்டு மூன்று நாட்களாக நூருல் இஸ்ஸாவை பலர் விமர்சித்து வருகின்றனர். நாங்கள் இருவரும் சொல்ல விரும்புவது என்னவென்றால், அடுத்த நான்கு மாதங்களில் நாங்கள் (PH) கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்றால், GE15 இல் இழப்போம்.

கடந்த பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு பிகேஆரில் இருந்து விலகியிருந்த வேலிப் போராளிகளை கட்சி மீண்டும் வெற்றிபெறச் செய்ய மீண்டும் அரசியலில் தீவிர ஆர்வம் காட்ட முடிவு செய்திருப்பதாக ரஃபிஸி கூறினார்.

கட்சி “உள்ளிருந்து தன்னைப் புதுப்பித்துக் கொள்கிறது” என்ற நம்பிக்கையை கட்சியின் தீவிர ஆதரவாளர்களிடையே மீண்டும் ஏற்படுத்த அவர் விரும்பினார்.

நான் வெற்றி பெற்றால் (துணைத் தலைவர் பதவி), வேலி பிடிப்பவர்களுக்கும், அங்குள்ள எங்கள் கட்சியின் தீவிர ஆதரவாளர்களுக்கும், கட்சி மாறும் மற்றும் மாறத் தயாராக உள்ளது என்பதற்கு இது ஒரு நேர்மறையான சமிக்ஞையை அனுப்பும் என்று நான் உணர்கிறேன்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here