தீவிரவாத குழுக்களுடன் தொடர்புடைய நபர்களை கண்காணிக்க சிறப்பு பிரிவு

தேசிய பாதுகாப்புக்கு அச்சுறுத்தல் விளைவிக்கும் தீவிரவாத குழுக்களிடம் இளம் தலைமுறையினர் சிக்கிக் கொள்வதைத் தடுக்கும் வகையில் சமூக ஊடக தளங்களை தொடர்ந்து கண்காணிக்க புக்கிட் அமான் சிறப்புப் பிரிவை அமைத்துள்ளது.

ஏனென்றால், இந்த விவகாரம் உடனடியாக கவனிக்கப்படாவிட்டால், இந்த நபர்கள் தீவிர மற்றும் தீவிரவாத செயல்களில் ஈடுபடுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் உள்ளன என்று புக்கிட் அமான் சிறப்புப் பிரிவு பயங்கரவாத எதிர்ப்புப் பிரிவு (E8) முதன்மை உதவி இயக்குநர் துணை நோர்மா இஷாக் கூறினார்.

அத்தகைய நபர்களுடன் நெருங்கி பழகுவதன் மூலம், அவர்கள் தீவிரவாத குழுக்களுடன் தொடர்பு கொள்ளாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக, முன்கூட்டியே தடுப்பு நடவடிக்கையாக காவல்துறை நடவடிக்கை எடுத்ததாக அவர் கூறினார்.

மலேசியாவில், ஒரு தனி நபர் தீவிரவாதியாக இருப்பது குற்றமல்ல. ஆனால் அது தீவிரவாதியாக இருப்பதற்கான தொடக்கப் புள்ளியாகும். எனவே, அடையாளம் காணப்பட்ட நபர்களை தலையிட்டு நடுநிலையாக்கி ஆரம்பத்திலிருந்தே தடுப்பு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்கிறோம்.

நாங்கள் கடந்த ஆண்டு சில தடுப்பு வழக்குகளை நடத்தியுள்ளோம். இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் 20 வயதிற்குட்பட்ட நபர்களுக்கு என்று அவர் சமீபத்தில் இங்கு வன்முறை தீவிரவாதம் (CVE) மற்றும் தீவிரமயமாக்கலை எதிர்ப்பதில் ஊடகங்களின் பங்கு பற்றிய ஒரு பட்டறையில் உரையாற்றினார்.

இதற்கிடையில், சிறைச்சாலைகள் திணைக்களத்தின் பணிப்பாளர் (தீவிர மற்றும் அதிக ஆபத்துள்ள கைதிகள் / கைதிகள் பிரிவு) வான் அப்துல் ரஹ்மத் வான் யமன் கூறுகையில், மார்ச் 30 ஆம் தேதி வரை சுமார் 55 தீவிரவாத செயலில் ஈடுபட்டதாக கைதிகள் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்களில் ஒருவர் பயங்கரவாதத் தடைச் சட்டத்தின் கீழ் (போட்டா) தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார். )

அவரைப் பொறுத்தவரை, தீவிரவாத கைதிகள் ஒரு தனி கட்டிடத்தில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் அவர்கள் சிறைத்துறையால் நடத்தப்படும் நடத்தை, திறன்கள், அறிவு மற்றும் ஆன்மீகம் ஆகிய நான்கு கூறுகளின் மூலம் மனித மேம்பாட்டுத் திட்டத்திற்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

சிறைகளில் அவர்களின் நடமாட்டம் மற்றும் நடத்தை, குறிப்பாக குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் நண்பர்களுடனான சந்திப்புகளின் போது கண்காணிக்க மூடிய சுற்று தொலைக்காட்சிகள் (CCTV) பொருத்தப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here