இரவு விடுதிகள், பப்கள் சனிக்கிழமை மீண்டும் திறக்கப்படும் போது டான்ஸ் அனுமதிக்கப்படுகிறது

சனிக்கிழமை இரவு விடுதிகள் மற்றும் பப்கள் மீண்டும் திறக்கப்படும் போது டான்ஸ் அனுமதிக்கப்படும். ஆனால் வளாகத்திற்குள் நுழையும் வாடிக்கையாளர்கள் கடந்த 24 மணி நேரத்திற்குள் செய்யப்பட்ட கோவிட்-19 RTK-ஆன்டிஜென் சோதனை முடிவை எதிர்மறையாக வெளியிட வேண்டும்.

தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (MKN) இன்று வெளியிட்ட SOP களின்படி, புரவலர்கள் நடனமாடும்போது, ​​சாப்பிடும்போது அல்லது குடிக்கும்போது தவிர, முகக்கவசம் அணிய வேண்டும்.

SOP களில் திறன் வரம்புகள் எதுவும் குறிப்பிடப்படவில்லை. இது இரண்டு ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக முதல் முறையாக மீண்டும் திறக்கப்படுவதால் இரவு விடுதிகள் மற்றும் பப்கள் செயல்படுத்தப்பட வேண்டிய பிற நடவடிக்கைகளை கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.

MKN இன் எதிர்மறை பட்டியலில் உள்ள மீதமுள்ள அனைத்து வளாகங்களும் – இரவு விடுதிகள் மற்றும் பப்கள் – மே 15 அன்று செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கடந்த மாதம் கூறியிருந்தாலும், புதிதாக வெளியிடப்பட்ட SOP கள் இரண்டு வகையான நிறுவனங்களும் மே 14 முதல் செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்பதைக் காட்டுகின்றன.

கைரியுடன் கூட்டங்களில் கலந்து கொண்ட தொழில்துறை பங்குதாரர்களை மேற்கோள் காட்டி,  முன்பு டான்ஸ் அனுமதிக்கப்படாது மற்றும் சில வகையான கூட்டத்தை கட்டுப்படுத்தலாம் என்று தெரிவித்தது.

முக்கியமாக, இன்று வெளியிடப்பட்ட SOPகள், வாடிக்கையாளர்கள் வளாகத்திற்குள் நுழைவதற்கு 24 மணிநேரம் முன்பு உடல் ரீதியாகவோ அல்லது கிட்டத்தட்ட 24 மணி நேரங்களிலோ மருத்துவரின் மேற்பார்வையில் RTK-ஆன்டிஜென் சோதனைகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று கூறுகிறது.

இரவு விடுதிகள் மற்றும் பப்கள், புரவலர்கள் முன் சோதனைகளை நடத்தவில்லை என்றால், வாடிக்கையாளர்கள் வளாகத்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன், RTK-ஆன்டிஜென் சோதனைகளை நடத்தலாம்.

உரிமையாளர்கள் தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு கோவிட்-19 க்கு நெகட்டிவ் என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டும் மற்றும் அவர்களின் சோதனை முடிவுகள் புதுப்பித்த நிலையில் உள்ளன. இரண்டு நிபந்தனைகளையும் பூர்த்தி செய்யாதவர்களை வளாகத்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கக்கூடாது.

தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத் துறையின் வழிகாட்டுதல்களின்படி இரவு விடுதிகள் மற்றும் விடுதிகள் நல்ல காற்றோட்டம் மற்றும் உட்புறக் காற்றின் தரத்தைக் கொண்டிருக்க வேண்டும்.

எவ்வாறாயினும், இரவு விடுதிகள் மற்றும் பப்களில் கோவிட்-19 பரவுவதற்கான அதிக ஆபத்தை கருத்தில் கொண்டு SOP கள் வரையப்பட்டதாக MKN குறிப்பிட்டது, ஏனெனில் அவை பெரும்பாலும் போதுமான காற்றோட்டம் இல்லாத மூடப்பட்ட இடங்களாகும்.

அத்தகைய வளாகங்களில் உடல் இடைவெளி மற்றும் முகக்கவசம் அணிவதை செயல்படுத்துவது கடினம் என்று அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here