ஜனவரி மாதம் தொடங்கி நாட்டில் 28,957 பேர் கை, கால் வாய்புண் நோயால் பாதிப்பு

நாட்டில் கை, கால் மற்றும் வாய் நோய்களில் (HFMD) வழக்கு குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. கடந்த ஜனவரி முதல் நேற்று வரை நாடு முழுவதும் மொத்தம் 28,957 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. கடந்த ஆண்டு முழுவதும் 4,239 வழக்குகள் மட்டுமே பதிவாகியுள்ளன.

எவ்வாறாயினும், கல்வித் துறையை மீண்டும் இயக்குதல் மற்றும் நேருக்கு நேர் சாய்வதை மீண்டும் தொடங்குதல், அத்துடன் மழலையர் பள்ளி மற்றும் குழந்தை பராமரிப்பு மையங்கள் உட்பட அனைத்து பொருளாதாரத் துறைகளையும் மீண்டும் திறப்பதன் மூலம் இந்த அதிகரிப்பு எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றார்.

இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை சென்ற ஆண்டு  (MCO) அமல்படுத்தியதன் மூலம் நம்மால் வெளியே செல்ல முடியாது. இப்போது நாம் வெளியே செல்லலாம், HFMD வழக்குகள் அதிகரிக்கிறது என்று கைரி தெரிவித்துள்ளார்.

தனிப்பட்ட சுகாதாரத்தை கவனித்துக் கொள்ள பொதுமக்களுக்கு இது ஒரு நினைவூட்டலாகும். ஏனென்றால் இரண்டு ஆண்டுகளாக நாங்கள் கோவிட் -19 ஐத் தவிர வேறு எந்த நோயையும் நினைத்ததில்லை என்று அவர் இன்று நடந்த ஹரிராயா திறந்த இல்ல உபசரிப்பில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

எனவே, MySejahtera செயலியைப் பயன்படுத்துமாறு பெற்றோருக்கு அவர் அறிவுறுத்தினார். ஏனெனில் அதில் தொற்று நோய்கள் பற்றிய தகவல்களை வழங்கும் அம்சம் உள்ளது. இது நோயால் பாதிக்கப்படாமல் இருக்க உதவியாக இருக்கும்.

நாங்கள் அறிவிப்புகள் மூலம் கட்டுப்படுத்துகிறோம். இதனால் ஹாட்ஸ்பாட்களை நாங்கள் அறிவோம். MySejahtera இல் HFMD வழக்குகளின் ஹாட்ஸ்பாட்களைக் காணலாம் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19  கிட்டத்தட்ட இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு வழக்குகளின் எண்ணிக்கை சற்று அதிகரித்துள்ளதாகவும், நெரிசலான இடங்களில் முகக்கவசம் தொடர்ந்து அணியுமாறு பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தியதாகவும் கைரி கூறினார்.

மலேசியர்கள் கவனமாக இருக்கும் வரை, அந்த இடம் கூட்டமாக இருக்கும்போது, ​​திறந்த வெளியில் இருந்தாலும், முகக்கவசம் அணியுங்கள். இதை நாம் நடைமுறைப்படுத்தினால், தொற்று மற்றும் நோய்த்தொற்றுக்குப் பிறகு ஏற்படும் விளைவுகளை நம்மால் குறைக்க முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன், என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மேலும், பொதுமக்களுக்கு, குறிப்பாக 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட மற்றும் நாட்பட்ட நோய்கள் உள்ள மூத்த குடிமக்கள், நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க, பூஸ்டர் டோஸ் எடுத்து ஆறு மாதங்களுக்குப் பிறகு, மற்றொரு கோவிட்-19 ஊசி போடுமாறு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here