ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்துடன் தகவல் கூட்டணியை உருவாக்கவிருக்கும் HRD Corp

மனித வள அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள HRD Corp, ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்துடன் ஒரு தகவல் தொடர்புடைய கூட்டணியில் நுழையும். இது மலேசிய தொழிலாளர்கள் டிஜிட்டல் எதிர்காலத்திற்கு தயாராக இருப்பதை உறுதிசெய்யும் திறன் பயிற்சி திட்டங்களை உள்ளடக்கியது.

மனிதவளத்துறை அமைச்சர் எம்.சரவணன், சமீபத்தில் அமெரிக்காவில் வாஷிங்டனில் இருந்தபோது பல்கலைக்கழகத்திற்குச் சென்றபோது தகவல் கூட்டு ஒப்பந்தம் முன்மொழியப்பட்டது என்றார்.

குறிப்பாக செயற்கை நுண்ணறிவு (AI), 5G தொழில்நுட்பம், சைபர் செக்யூரிட்டி, பிளாக்செயின் தொழில்நுட்பம் மற்றும் பல திட்டங்கள் போன்ற தொழில்நுட்பத் துறைகளில் திறன் பயிற்சி திட்டங்களை வழங்குவது இந்த ஒத்துழைப்பில் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார். ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகம் அமெரிக்காவில் நிறுவப்பட்ட முதல் ஆராய்ச்சி பல்கலைக்கழகம் என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன்.

HRD Corp உயர் தொழில்நுட்பப் படிப்புகளில் ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகம் பெற்றுள்ள நிபுணத்துவத்தைப் பயன்படுத்த முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன். குறிப்பாக நிபுணர்களின் திறன்களை மேம்படுத்தும் நோக்கத்திற்காக, என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சரவணன், HRD Corp மற்றும் Johns Hopkins பல்கலைக்கழகமும் இணைந்து மலேசிய தொழிலாளர்களின் சந்தைத் திறனை வலுப்படுத்த குறுகிய கால பயிற்சி திட்டங்களை உருவாக்கி, அனைத்து மலேசியர்களுக்கும் வேலை வாய்ப்புகளை உறுதி செய்வதில் அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளை ஆதரிக்கும் என்றார்.

குறுகிய காலப் பயிற்சியின் மூலம் அனுமதி பெறுவதற்கான HRD Corp இன் நோக்கத்திற்கு இணங்க, பதிவுசெய்யப்பட்ட பயிற்சி வழங்குநர்களால் வழங்கப்படும் பயிற்சி ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தால் அங்கீகரிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய இது செயல்படும்.

கூடுதலாக, HRD Corp சமீபத்தில் மைக்ரோ நற்சான்றிதழ் கட்டமைப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ள நிலையில், HRD Corp இன் micro-credential முயற்சியை அனைத்துலக அளவில் ஏற்றுக்கொள்வதை விரிவுபடுத்த ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்துடன் கூட்டு முயற்சி வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துமாறு HRD Corp ஐப் பரிந்துரைத்துள்ளேன் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், AI துறையில் மூத்த அரசு அதிகாரிகள் பயிற்சித் திட்டங்களுக்கு உட்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக தேசிய பொது நிர்வாக நிறுவனத்துடன் இணைந்து பணியாற்றுமாறு HRD கார்ப் நிறுவனத்திற்கு அறிவுறுத்தியதாக சரவணன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here