இந்தோனேசியாவுக்கான தூதுவராக தாஜுதீனின் நியமனத்தை பிரதமர் ஆதரித்து பேசினார்

இந்தோனேசியாவுக்கான மலேசியாவின் புதிய தூதராக பாசிர் சலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் நியமிக்கப்பட்டதை பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் ஆதரித்து பேசினார். தாஜுதீனின் நியமனம்  குறித்த விமர்சனங்களுக்கு பதிலளித்த இஸ்மாயில், எல்லோரையும் திருப்திப்படுத்த முடியாது.

சினார் ஹரியனின் கூற்றுப்படி, தாஜுதீனின் நியமனம் இந்தோனேசிய ஜனாதிபதி ஜோகோ விடோடோவால் அங்கீகரிக்கப்பட்டதாக இஸ்மாயில் கூறினார். முன்னாள் அம்னோ தேர்தல் இயக்குனர் “பழமையான அரசியல்வாதி மற்றும் அனுபவம் வாய்ந்தவர்” என்றார்.

பெட்டாலிங் ஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  மரியா சின் அப்துல்லா, கிள்ளான்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  சார்லஸ் சாண்டியாகோ, பத்து காவான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  கஸ்தூரி பட்டு மற்றும் முன்னாள் தூதரக அதிகாரி மற்றும் முன்னாள் சிவில் ஊழியர்களின் ஜி25 குழுவின் ஒரு பகுதியான நூர் ஃபரிதா முகமட் அரிஃபின் உட்பட அவரது நியமனம் புருவங்களை உயர்த்தியது மற்றும் விமர்சனங்களை அழைத்துள்ளது.

மார்ச் 21, 2019 அன்று நியமிக்கப்பட்ட ஜைனல் அபிதீன் பாக்கர் ஏப்ரல் 4, 2021 அன்று ஓய்வு பெற்றதிலிருந்து இந்தோனேசியாவுக்கான தூதர் பதவி காலியாகவே உள்ளது. கடந்த நவம்பரில் இந்தோனேசியாவிற்கு மூன்று நாள் உத்தியோகபூர்வ விஜயத்திற்காக இஸ்மாயிலின் குழுவுடன் தாஜுதீன் இருந்தார். அவர் ஜகார்த்தாவில் தூதராக நியமிக்கப்படுவார் என்ற ஊகங்களுக்கு வழிவகுத்தது.

இரண்டு எல்ஆர்டி ரயில்கள் மோதியதைத் தொடர்ந்து அவர் மிகவும் விமர்சிக்கப்பட்ட செய்தியாளர் சந்திப்பின் சில நாட்களுக்குப் பிறகு, கடந்த மே மாதம் பிரசரணாவின் தலைவர் பதவியில் இருந்து தாஜுடின் நீக்கப்பட்டு குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here