மூன்று வயது குழந்தைக்கு குரங்கம்மை இல்லை;கை கால் வாய்புண் நோய் என கண்டறியப்பட்டது

மூன்று வயதுக் குழந்தைக்கு குரங்கம்மை நோய் இல்லை என்று பரிசோதனையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. குழந்தை கை, கால் மற்றும் வாய் நோயால் (HFMD) பாதிக்கப்பட்டிருக்கிறார் என்று பரிசோதனை முடிவுகள் உறுதிப்படுத்தியதாக சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

மே 13 ஆம் தேதி காய்ச்சல் மற்றும் மே 16 ஆம் தேதி கொப்புளங்களுக்கு  பின்னர் குழந்தை  சிலாங்கூரில் உள்ள பத்து 14 சுகாதார கிளினிக்கிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார். அந்த வெடிப்புகள் மே 19 அன்று கொப்புளங்களாக மாறி மே 21 அன்று வெடிக்கத் தொடங்கின. இந்த குழந்தையின் ஆரம்ப நோயறிதல் HFMD மற்றும் கண்காணிப்பு கோலாலம்பூரில் ஒரு குழந்தை மருத்துவரால் நடத்தப்பட்டது.

எச்.எஃப்.எம்.டி மற்றும் குரங்கம்மை போன்ற பல வகையான வைரஸ்களுக்கு தேசிய பொது சுகாதார ஆய்வகம் சோதனை செய்ததில் இரண்டு மாதிரிகள் எடுக்கப்பட்டன. சோதனை முடிவுகள் இந்த குழந்தையின் வழக்கு HFMD என்பதை உறுதிப்படுத்தியது. ஏனெனில் முடிவுகள் காக்ஸ்சாக்கி வைரஸ் A6 க்கு சாதகமாகவும், குரங்கம்மை மற்றும் பிற வைரஸ்களுக்கு எதிர்மறையாகவும் இருந்தன என்று அவர் வியாழக்கிழமை (மே 26) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

செவ்வாய்கிழமை (மே 24), சமூக ஊடகங்களில்  ஒரு குழந்தை குரங்கம்மையால் பாதிக்கப்பட்டது குறித்து தமக்கு அறிவிக்கப்படவில்லை என்று சுகாதார அமைச்சகம் கூறியது. குழந்தை குரங்கம்மையால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக பரவலாக பரப்பப்பட்ட செய்தி கூறுகிறது. இது பெரும்பாலும் சுய-கட்டுப்பாடு மற்றும் அறிகுறிகள் இரண்டு முதல் மூன்று வாரங்களுக்குள் குறையும்.

சொறி, காய்ச்சல், அசௌகரியம் அல்லது நோய் உணர்வு, தலைவலி, சோர்வு ஆகியவை இந்த தொற்றின் அறிகுறியாகும். அரிப்பு அல்லது வலியுடன் கூடிய புண்கள் தோன்றலாம். இது பாதிக்கப்பட்ட நபருடன் நேரடி தொடர்பு மூலம் பரவலாம்.  சிறந்த முறையிலான சுகாதாரத்தைக் கடைப்பிடிப்பது மற்றும் அறிகுறிகளைக் கொண்ட நபர்களுடன்  நேருக்கு நேர் தொடர்பு கொள்வதைத் தவிர்க்குமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here