கஞ்சா கடத்தியதாக முன்னாள் தூதர் மற்றும் மகன் மீது குற்றச்சாட்டு

இந்தோனேசியாவுக்கான முன்னாள் மலேசியத் தூதர் டத்தோ ஜைனால் அபிடின் அலியாஸ் மற்றும் அவரது மகன் ஆகியோர் மீது பெந்தோங் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் 1 கிலோவுக்கும் அதிகமான கஞ்சா கடத்தல் உட்பட பல குற்றங்கள் சுமத்தப்பட்டுள்ளதாக மலாய் மெயில் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. இருவர் மீதும் மாஜிஸ்திரேட் ஷாருல் எக்சன் ஹாஷிம் முன் குற்றம் சாட்டப்பட்டதை அவர்களது வழக்கறிஞர் ரஹ்மத் ஹஸ்லான் மலாய் மெயிலுக்கு உறுதிப்படுத்தினார்.

மே 28 அன்று ஏழு நாள் காவலில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்ட ஜைனல் அபிதீன், இன்று தானாக முன்வந்து நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகி, குற்றம் சாட்டப்படுவதற்கு சரணடைந்ததாக ரஹ்மத் கூறினார். Zainal Abidin, 78, மற்றும் அவரது 53 வயதான மகன் Mohamed Riza, இருவரும் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 39B(1)(a) இன் கீழ் கடத்தல் மற்றும் பிரிவு 9(1)(b) கஞ்சா எண்ணெய் வைத்திருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

மரிஜுவானா அல்லது கஞ்சாவில் உள்ள முக்கிய உளவியல் கூறுகளான டெட்ராஹைட்ரோகன்னாபினோலை (THC) பயன்படுத்தியதாக Mohamed Riza மீது பிரிவு 15இன் கீழ் கூடுதலாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

மே 24 அன்று, பகாங் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ராம்லி முகமது யூசுப், 78 வயதான “டத்தோ” என்ற பட்டம் கொண்ட முன்னாள் தூதர் மே 21 அன்று  Janda Baik உள்ள ஒரு கிராமத்தில் 102 கஞ்சா செடிகளை பயிரிட்டதாக சந்தேகத்தின் பேரில் கைது செய்யப்பட்டார் என்பதை உறுதிப்படுத்தினார். இதையடுத்து அவரது மகனை மே 23 அன்று சிலாங்கூரில் உள்ள ஷா ஆலமில் போலீஸார் கைது செய்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here