சிங்கப்பூர் விமானத்தில் தொழில்நுட்பக் கோளாறால் கடத்தல் அலாரம் ஒலித்ததா?

சிங்கப்பூர் ஏர்லைன்ஸ் விமானத்தில் ஏற்பட்ட தொழில்நுட்பக் கோளாறால் விமானம் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் இருந்து புறப்பட்ட உடனேயே கடத்தல் பற்றிய தவறான எச்சரிக்கையை ஏற்படுத்தியது.

சிங்கப்பூர் ஏர்லைன்ஸ் விமானம் SQ37 இல் ஏற்பட்ட கோளாறு, புறப்பட்ட சிறிது நேரத்தில் விமானம் 7500 டிரான்ஸ்பாண்டர் குறியீட்டை அனுப்பியது. எவ்வாறாயினும், விமானம் அதன் இயல்பான போக்கில் சென்றது. டிரான்ஸ்பாண்டர் குறியீடு இனி பெறப்படவில்லை என்று லண்டனில் உள்ள டெய்லி மெயில் செய்தித்தாள் தெரிவித்துள்ளது.

விமானத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர், விமானத்தில் அவசரநிலை ஏதும் இல்லை என்றும், விமானத்தின் விமானிகளைத் தொடர்பு கொண்டதாகவும் உறுதிப்படுத்தினார். இருப்பினும், குறியீடு ஏன் அனுப்பப்பட்டது என்பதை அவர் விளக்கவில்லை.

விமானத்தில் அவசரநிலை எதுவும் இல்லை என்பதை விமானிகள் உறுதிப்படுத்தியுள்ளனர். விமானம் சிங்கப்பூர் செல்லும் வழியில் உள்ளது, ஜூன் 12 ஆம் தேதி உள்ளூர் நேரப்படி காலை 7.50 மணிக்கு வந்து சேரும்  என்றார்.

7500 டிரான்ஸ்பாண்டர் குறியீடு மூன்று அனைத்துலக அவசரக் குறியீடுகளில் ஒன்றாகும். விமானக் கடத்தல்களின் போது, ​​விமானப் போக்குவரத்துக் கட்டுப்பாட்டாளர்களை எச்சரிப்பதற்காகவும், பின்பற்ற வேண்டிய தகுந்த நடவடிக்கைகளுக்காகவும் இது விமானிகளால் அனுப்பப்படுகிறது.

சிங்கப்பூர் ஏர்லைன்ஸ்  விமானம் 1991 ஆம் ஆண்டு கடத்தப்பட்டது. அப்போது பாகிஸ்தானின் பிரதமராக இருந்த பென்சார் பூட்டோவின் கணவரை விடுவிக்கக் கோரி கோலாலம்பூரில் இருந்து புறப்பட்ட உடனேயே நான்கு பாகிஸ்தானியர்கள் விமானத்தைக் கைப்பற்றினர்.

விமானம் சிங்கப்பூரில் தரையிறங்கிய பிறகு பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட்டது. ஆனால் ஆயுதப்படைகள் எட்டு மணி நேரம் கழித்து விமானத்தை தாக்கி நான்கு பேரையும் கொன்றனர். பணயக்கைதிகள் யாரும் கொல்லப்படவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here