பொதுமக்களுக்கு பாதிப்பை ஏற்படுத்திய துர்நாற்றத்துடன் இயங்கிய தொழிற்சாலை மூடப்பட்டது

தஞ்சோங் கராங், பாகாங் தெங்கொராக்கைச் சுற்றி கோழிக்கழிவுகளை பதப்படுத்தும் தொழிற்சாலை மூடப்பட்டதால் அப்பகுதி குடியிருப்பாளர்கள் நிம்மதி பெருமூச்சு விட்டனர். கடந்த ஏழு மாதங்களாக இயங்கி வரும் தொழிற்சாலையில் இருந்து துர்நாற்றம் வீசியதால், குடியிருப்புவாசிகள் பெரும் அவதிக்குள்ளாகினர்.

ஒரு புகாரின் பேரில், கோல சிலாங்கூர் நகராண்மைக் கழகம்  (MPKS), சுற்றுச்சூழல் துறை (DOE) மற்றும் காவல்துறையின் 15 உறுப்பினர்கள் அடங்கிய ஒருங்கிணைந்த நடவடிக்கையில்  தொழிற்சாலையில் சோதனை மேற்கொள்ளப்பட்டது.

எம்பிகேஎஸ் அமலாக்கத் துறை இயக்குநர் முகமது லுத்பி மிஸ்லாஹுதீன் கூறுகையில், விவசாய நடவடிக்கைகளில் இருந்து பாதுகாக்கப்பட்ட இடத்தில் உரத் தொழிற்சாலை இயங்கி வருவது ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டது.

துர்நாற்றத்தை கட்டுபடுத்தும் வகையில் சுத்தமான சூழலை வழங்கவும் நடத்துநர்கள் தவறிவிட்டனர் என்றார். தொழிற்சாலையை உடனடியாக மூட உத்தரவிடப்பட்டு, உற்பத்தி செய்ய உரிமம் பெறாத குற்றத்திற்காகவும், துர்நாற்றம் வீசுவதாகவும் கூறப்பட்டதால் அது மூடப்பட்டது என்று இன்று தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

தொழிற்சாலை பகுதியில் இரண்டு ஃபோர்க்லிஃப்ட் மற்றும் ஏர் கம்ப்ரசர் யூனிட் ஆகியவற்றையும் பறிமுதல் செய்ததாக முகமட் லுட்ஃபி கூறினார்.

வர்த்தகம், வணிகம் மற்றும் தொழில்துறை உரிமம் (கோல சிலாங்கூர் மாவட்ட கவுன்சில்) சட்டங்கள் 2007 இன் படி அதிகாரிகளின் உரிமம் இல்லாமல் வணிகம் நடத்தியதற்காக விசாரணை நடத்தப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here