லங்காவிக்கு செல்லும் படகு பயணிகள் ஆகஸ்ட் 1 முதல் அடையாள அட்டையை சமர்ப்பிக்க வேண்டும்

கோல கெடா, கோலா பெர்லிஸ் மற்றும் லங்காவி ஜெட்டிகளில் படகு சேவைகளை நிர்வகிக்கும் Konsortium Ferry Line Ventures Sdn Bhd கூட்டமைப்பு, ஆகஸ்ட் 1 முதல் சேவையைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன்பு பயணிகள் அடையாள அட்டையை  சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்ற புதிய விதிகளை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

லங்காவி, கெடா மற்றும் பெர்லிஸ் ஆகிய இடங்களுக்குச் செல்லும் பயணிகள் அதிக  டிக்கெட் விலையினால் பாதிக்கப்படுவதைத் தடுப்பதற்கும், சட்டவிரோதமாக குடியேறுபவர்களின் கடத்தலைத் தடுப்பதற்கும் இந்த புதிய விதிகள் உள்ளன என்று மனித வளங்கள் மற்றும் செயல்பாடுகளின் மேலாளர், Konsortium Ferry Line Ventures Sdn Bhd, கேப்டன் பஹரின் பஹரோம் கூறினார்.

இருப்பினும், புதிய விதிகளை பயணிகளுக்கு அறிமுகம் செய்வதற்காக, தனது தரப்பினரால் ஜூலை 1 முதல் ஜூலை 31 வரை சோதனைக் காலம் அமல்படுத்தப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். இந்த கடல்சார் விதியின் மூலம், படகுப் பயணிகள் டிக்கெட் புழுக்களால் பாதிக்கப்படுவதைத் தடுக்கலாம் மற்றும் சமீபத்தில் லங்காவியில் நடந்ததைப் போல சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களின் நுழைவைக் கட்டுப்படுத்தலாம்.

ஆய்வின் போது நெரிசல் இருக்காது, ஏனென்றால் பயணிகள் படகில் ஏற அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன்பு அவர்களின் மைகாட் உறுதிப்படுத்தல் எண்ணை மட்டுமே நாங்கள் பார்க்க விரும்புகிறோம்  என்று அவர் இன்று தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார். கவுன்டர் மூலம் டிக்கெட் வாங்கும் பயணிகள், ஆன்லைனில் டிக்கெட் வாங்கும் போது வழங்கப்பட்ட மிஷினில் மைக்காட்டை ஸ்கேன் செய்ய வேண்டும் என்று பஹாரின் கூறினார்.

முன்னர் கிடைத்த தகவல்களின் அடிப்படையில், பொறுப்பற்ற தரப்பினர் முன்கூட்டியே டிக்கெட்டுகளை வாங்குவார்கள். குறிப்பாக பள்ளி விடுமுறை மற்றும் பொது விடுமுறை நாட்களில். லங்காவிக்கு RM18 (குவாலா பெர்லிஸ்) மற்றும் RM23 (குவாலா கெடா) ஆகியவற்றில் மட்டுமே விற்கப்படும் அதே வேளையில், ஒரு நபருக்கு RM60 வரை அதிக விலை கொண்ட ஒரு வழி டிக்கெட்டுகளை வாங்கும் பயணிகளிடமிருந்து நாங்கள் புகார்களைப் பெறுகிறோம்.

இது  சுற்றுலாப் பயணிகள் தீவுக்கு விடுமுறைக்கு செல்வதை பாதிக்கிறது,” என்று அவர் கூறினார். எனவே, செல்லுபடியாகும் பயணச்சீட்டை வாங்கிய அதே பயணியின் பெயர்தான் டிக்கெட் என்பதை உறுதி செய்ய படகு நடத்துநர் படகில் ஏறும் முன் டிக்கெட்டை சரிபார்ப்பார் என்று பஹாரின் கூறினார்.

குழுவாக வரும் சுற்றுலாப் பயணிகள், படகில் ஏற அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன், அவர்களின் பெயர்கள் மற்றும் மைக்காட்களின் நகல்களை சமர்ப்பிக்க வேண்டும். படகு சேவையைப் பயன்படுத்தி சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை யாராவது கடத்த முயன்றால், அதிகாரிகளுடன் ஒத்துழைக்க நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகளை நாட்டிற்குள் கடத்துவதற்கு பயணிகள் படகுகளை பயன்படுத்த சட்டவிரோத குடியேற்ற கடத்தல் கும்பல் மேற்கொண்ட முயற்சி வெற்றிகரமாக கண்காணிப்பு அதிகாரிகளால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக ஊடகங்கள் நேற்று தெரிவித்தன.

கெடா மற்றும் பெர்லிஸ் மாநில கடல்சார் இயக்குனர், முதல் கடல்சார் அட்மிரல் ரொம்லி முஸ்தபா, மியான்மர் சட்ட விரோதமாக குடியேறிய ஏழு பேரை அவரது தரப்பினர் நேற்று கைது செய்த பின்னர் சமீபத்திய நடவடிக்கை கண்டறியப்பட்டது என்றார். மாலை 4.30 மணியளவில் நடந்த சம்பவத்தில், லங்காவியில் இருந்து கோலா கெடாவுக்கு பயணிகள் படகில் அனுப்பப்பட்ட 22 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்ட ஏழு சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள்  எல்லை அதிகாரிகளால்  கண்டுபிடிக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here