குளியலறையில் சாய்ந்த நிலையில் காணப்பட்ட சூசைமாணிக்கம் பேச முடியாமல் தவித்தார்

ஈப்போ,2018 ஆம் ஆண்டு KD Sultan Idris, Lumut இல் பயிற்சியின் போது இறந்த ராயல் மலேசியன் நேவி (RMN) பட்டதாரி கேடட் அதிகாரி ஜே. சூசைமாணிக்கம், சம்பவத்தன்று குளியலறையில் சாய்ந்த நிலையில் காணப்பட்டதாக இன்று இங்குள்ள மரண விசாரணை நீதிமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

சப்-லெப்டினன்ட் கே.டி. சுல்தான் இட்ரிஸ் 1 ​​லெப்டினன்ட் முஹம்மது ஆஃபிக் முஹம்மது, சூசைமாணிக்கத்தின் உடல்நிலை குறித்து தனக்கு அழைப்பு வந்ததாகவும், உடனடியாக இறந்தவரின் குடியிருப்புத் தொகுதியில் உள்ள தங்கும் விடுதியின் குளியலறைக்குச் சென்று, கதவை சாத்திக் கொண்டு அவர் குளிப்பதைப் பார்த்ததாகவும், சரியாகப் பேச முடியாமல் அவர் இருந்ததை பார்த்ததாகவும் கூறினார்.

குளியலறையில் இருந்து 10 மீட்டர் தொலைவில் உள்ள ஒரு அறைக்கு அவரை அழைத்துச் செல்லும்படி எனது நண்பர்களிடம் கூறினேன். அவ்வாறு செய்வதால், அவரால் நிற்க முடியாது அதனால் நாங்கள் அவரை அறைக்குள் சென்றோம்.

இறந்தவர் பேசுவது கடினமாக இருந்தது. நான் உடனடியாக பணியில் இருந்த பயிற்சி அதிகாரியை தொடர்பு கொண்டு மருத்துவமனைக்கு அழைத்துச் சென்று சட்டையை அணிந்து காரை எடுத்துச் செல்ல உதவினேன் என்று அவர் இன்று மரண விசாரணை அதிகாரி ஐனுல் ஷஹ்ரின் முகமட் முன் கூறினார்.

சம்பவத்திற்கு முன் முஹம்மது ஆஃபிக் கூறுகையில், சூசைமாணிக்கம் காலை 8 மணிக்குத் தொடங்கிய ஜாகிங்கை ஐந்து நிமிடங்களுக்கு மட்டுமே செய்தார். அதற்கு முன் அவரால் தொடர முடியவில்லை என்றும் மற்ற கேடட்கள் இன்னும் பயிற்சியில் இருக்கும்போது ஓய்வு எடுத்ததாகவும் தெரிவித்தார்.

மருத்துவமனைக்கு அனுப்ப வேண்டுமா என்று சூசைமாணிக்கத்திடம் பலமுறை கேட்டதாகவும், ஆனால் இறந்தவர் மறுத்து ஓய்வெடுக்க விரும்புவதாகவும் அவர் கூறினார்.

கேடி சுல்தான் இட்ரிஸ், லுமுட்டில் கேடட் அதிகாரியாகப் பயிற்சி பெற்று ஒரு வாரத்திற்குப் பிறகு சூசைமாணிக்கம் 96 ஆயுதப்படை மருத்துவமனையில் (HAT) மே 19, 2018 அன்று பிற்பகல் 1.45 மணிக்கு காலமானார்.

சூசைமாணிக்கம் மரணம் தொடர்பான விசாரணையை அரசு துணை வழக்கறிஞர் இவாஞ்சலின் சைமன் சில்வராஜ் விசாரணை அதிகாரியாக நடத்தினார்.

மறைந்த சூசைமாணிக்கத்தின் குடும்பத்தினர் சார்பில் வழக்கறிஞர் மகாஜோத் சிங் ஆஜராகி, மனித உரிமை ஆணையத்தின் சட்டப் பார்வையாளராக செயாங் லெக் சோய் செயல்பட்டார். நடைமுறைகள் ஜூலை 15ல் தொடர்கின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here