சந்தேகத்திற்குரிய வழிகளில் வெளிநாட்டு வீட்டு உதவியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தாதீர்

புத்ராஜெயா: சந்தேகத்திற்குரிய வழிகளில் வெளிநாட்டு வீட்டு உதவியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதை ஊக்குவிக்கக் கூடாது என்று டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் வலியுறுத்தினார். வெளிநாட்டு வீட்டு உதவியாளர்கள் இப்போது நாட்டிற்குள் நுழையத் தொடங்கியுள்ள நிலையில், விரக்தியடைந்த முதலாளிகள் விரும்பதகாத எதையும் செய்ய வேண்டாம் என்று மனித வள அமைச்சர் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 1) கெலுர்கா மலேசியா வாகனக் காப்பீட்டு நிதித் திட்டத்தைத் தொடங்கி வைத்து அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், பணிப்பெண்ணைப் பெறுவதற்கு சந்தேகத்திற்குரிய வழிகளைக் கையாளும் முதலாளிகளுக்கு எதிராக என்ன நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்பதை அவர் குறிப்பிடவில்லை.

வியாழன் அன்று (ஜூன் 30) ​​தி ஸ்டார் நடத்திய அறிக்கையின் மீது அவர் கருத்து கேட்கப்பட்டது, சில முதலாளிகள் தாங்கள் மிகவும் அவநம்பிக்கையுடன் இருப்பதாகவும், பணிப்பெண்ணைப் பெறுவதற்கு “அதிகாரப்பூர்வமற்ற சேனல்களை” பயன்படுத்துவதாகவும் கூறியுள்ளனர்.

மலேசியாவும் இந்தோனேசியாவும் இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களை மீண்டும் இங்கு வேலை செய்ய அனுமதிக்கும் ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்ட மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, பணிப்பெண்களுக்காகக் காத்திருப்பதில் முதலாளிகள் சோர்வடைந்ததால் இது நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

சிலர் தங்கள் பணிப்பெண்களை சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் ஃப்ரீலான்ஸ் ஏஜெண்டுகள் மூலம் பெறுவதற்கு அவர்கள் மேலும் காத்திருக்க முடியாது.

மே 31 அன்று, மலேசியா வருவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்ட வீட்டுப் பணியாளர்களின் முதல் தொகுதி ஒத்திவைக்கப்பட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது.

மலேசியாவுக்கான இந்தோனேசிய தூதர் ஹெர்மோனோ, இரு நாடுகளுக்கும் இடையே புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் (MOU) கையெழுத்தானதைத் தொடர்ந்து PDI இன் பைலட் தொகுதி ஜூலை நடுப்பகுதியில் மட்டுமே வரும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here