பெந்தாங்கில் பல்வேறு போக்குவரத்து குற்றங்களுக்காக 52 மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்களுக்கு அபராதம்

பெந்தாங், ஜூலை 4 :

பெந்தாங் மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தின் போக்குவரத்து புலனாய்வு மற்றும் அமலாக்கப் பிரிவினர், நேற்று இங்கு அருகிலுள்ள கராக் டோல் சாலையில் மேற்கொண்ட நடவடிக்கையில், பல்வேறு போக்குவரத்து விதிகளை மீறிய 52 மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்களுக்கு அபராதம் விதித்தது.

மாவட்ட காவல்துறை தலைவர், கண்காணிப்பாளர் ஜெய்ஹாம் முகமட் கஹர் கூறுகையில், ” ஓப் மோட்டார் சைக்கிள்” என்ற நடவடிக்கையில், காலை 10.30 மணி முதல் நண்பகல் 1 மணி வரை, செல்லுபடியாகும் உரிமம் இல்லாமல் சவாரி செய்வது, ஆபத்தை வரவழைக்கும் மோட்டார் சைக்கிள் விவரக்குறிப்புகளை மாற்றியமைத்தல் போன்ற பல்வேறு போக்குவரத்து குற்றங்களைக் கண்டறிந்துள்ளனர்.

“இந்தச் செயல்பாடு, மோட்டார் சைக்கிள்களால் ஏற்படும் விபத்துக்களின் விகிதத்தைக் குறைக்க சாலைப் பயனாளர்களுக்கு அறிவுறுத்தும் ஒரு நடவடிக்கையாகும்.

“இவ்வாறான நடவடிக்கைகள் மற்றும் அமலாக்கங்கள் அடிக்கடி மேற்கொள்ளப்பட்டாலும், மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் தங்கள் வாகனங்கள் சம்பந்தப்பட்ட பல்வேறு குற்றங்களைச் செய்கிறார்கள் என்பதை நாங்கள் கண்டறிந்தோம்,” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

ஜெய்ஹாமின் கூற்றுப்படி, போக்குவரத்து விதிமீறல்களைச் செய்யும் மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள், பிரிவு 26, சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுவார்கள், மேலும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM300 க்கு குறையாத மற்றும் அதிகபட்சம் RM2,000 க்கு மேல் அபராதம் அல்லது மூன்று மாதங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

“போக்குவரத்து விதிமீறல்களைச் செய்யும் மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் குறித்து போலீசார் தீவிரமாக கண்காணித்து வருகின்றனர், அவ்வாறு மீறுபவர்கள் மீது போலீசார் எந்த சமரசமும் செய்ய மாட்டார்கள் மற்றும் போக்குவரத்து சட்டங்களின் அடிப்படையில் அவர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுப்பார்கள்.

“ஏனெனில், மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுபவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட விபத்து விகிதம் பெந்தாங் பகுதியில் அதிகமாக உள்ளது,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here