அடுத்தாண்டு பொதுத்தேர்தல் நடைபெற வாய்ப்பு

அடுத்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தல் நடைபெற வாய்ப்புள்ளதாக டிஏபி பொதுச் செயலாளர் லோக் சியூ ஃபூக் தெரிவித்துள்ளார். பணவீக்கப் பிரச்னையைத் தீர்க்க இன்னும் முயற்சி செய்து வருவதால், அரசாங்கம் விரைவில் தேர்தலை நடத்துவது சாத்தியமில்லை என்றும், இதற்கு குறைந்தது ஓரிரு மாதங்கள் ஆகும் என்றும் அவர் கூறினார்.

2023 பட்ஜெட் தாக்கல் செய்யப்பட்ட பிறகு அடுத்த வாய்ப்பு கிடைக்கும். இருப்பினும், மழைக்காலம் காரணமாக இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள் பொதுத் தேர்தல் நடைபெறுவது சாத்தியமில்லை என்று அவர் இன்று கான்கார்ட் கிளப் கூட்டத்தில் மூத்த ஆசிரியர்களிடம் கூறினார்.

அடுத்த ஆண்டு ஹரி ராயாவிற்கு பிறகு (ஏப்ரலில்) அல்லது அதற்கு முன்னதாக பொதுத் தேர்தல் நடக்கலாம் என்று லோக் கணித்தார். தற்போதைய நாடாளுமன்றத்தின் பதவிக்காலம் அடுத்த ஆண்டு ஜூலை மாதத்துடன் முடிவடைகிறது.

அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் எதிர்க்கட்சிக் கூட்டணி பொதுவான சின்னத்தைப் பயன்படுத்துவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் குறித்து, லோக் எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை என்றார். ஆனால் அடுத்த மாதத்திற்குள் இந்த விஷயம் இறுதி செய்யப்படும் என்று நம்புவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here