புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தலுடன் தொடர்புடையவர்கள் என நம்பப்படும் 9 பேர் கைது

பொந்தியான், ஜூலை 5 :

இங்குள்ள கம்போங் ரிம்பா டெர்ஜுன், ஜாலான் பாரிட் ராஜா லாவூட்டில் உள்ள ஒரு வீட்டில், இன்று நடந்த சோதனையில் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் வழக்கில் தொடர்புடையதாக நம்பப்படும் ஒன்பது நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

தற்காலிக வசிப்பிடமாக பயன்படுத்தப்பட்டதாக நம்பப்படும் அந்த வீடு பந்தாய் ரம்பா கடற்கரையில் இருந்து சுமார் 100 மீட்டர் தொலைவில் உள்ளது.

22 முதல் 57 வயதுக்குட்பட்ட அனைத்து ஆண் சந்தேக நபர்களும் பொந்தியான் மாவட்ட தலைமையகத்தின் புலனாய்வு மற்றும் குற்றவியல் நடவடிக்கைப் பிரிவின் (IPD) போலீஸ் குழுவால், இன்று அதிகாலை 5.30 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டதாக பொந்தியான் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், கண்காணிப்பாளர் முகமட் ஷோபி தாயிப் தெரிவித்தார்.

அவர் கருத்துப்படி, அவர்களில் நான்கு இந்தோனேசியர்கள் மலேசியாவில் கிட்டத்தட்ட 10 ஆண்டுகளாக வாழ்ந்து, செல்லுபடியாகும் பயண அனுமதிச்சீட்டைக் கொண்டுள்ளனர்.

ஏனைய ஐவரும் இந்தோனேசிய சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள் என்றும் அவர்கள் வர்த்தமானியில் வெளியிடப்படாத கடல் வழியாக நாட்டுக்குள் கொண்டு வரப்பட்டவர்கள் என்றும் கூறினார். மேலும் அவர்கள் பாகோ, மூவாரில் டுரியான் பண்ணை தொழிலாளர்களாக வேலைபெற்றுத்தருவதாக உறுதியளிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

மேலதிக விசாரணைக்கு உதவும் பொருட்டு, அவர்களிடமிருந்து ஒன்பது மொபைல் போன்கள், இரண்டு கார்கள், RM1,620 ரொக்கம் மற்றும் இந்தோனேசிய கரன்சி IDR 2,290,000 ஆகியவை கிடைத்ததாக முகமட் ஷோஃபே கூறினார்.

அவர்கள் பொந்தியான் IPD க்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டு, குடிவரவுச் சட்டம் 1959/63 இன் நபர்களைக் கடத்தல் எதிர்ப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் எதிர்ப்பு (ATIPSOM) 2007/6 (1) இன் பிரிவு 264 இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here