ஆட்சேர்ப்பு ஊக்க நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்துவதை குறித்து MACC, Socso ஆய்வு செய்கிறது

மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) ஆகியவை பல மாநிலங்களில் வேலை வாய்ப்பு ஆட்சேர்ப்பு ஊக்கத் திட்டத்தின் (PenjanaKerjaya) நிதியில் தவறான உரிமைகோரல்கள் மற்றும் முறைகேடுகளைப் பற்றி விசாரிக்க ‘Ops Hire’ ஐத் தொடங்கியுள்ளன.

எம்ஏசிசி தலைமையகம் அதன் மாநிலக் கிளைகளுடன் இணைந்து பெரிய அளவிலான நடவடிக்கையை நடத்தும் என்று எம்ஏசிசி தெரிவித்துள்ளது.

2020 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் தொடங்கும் கோவிட்-19 சவாலை எதிர்கொள்ளும் முதலாளிகள் மற்றும் ஊழியர்களுக்கு உதவும் அரசாங்கத்தின் முன்முயற்சிகளில் PenjanaKerjaya ஒன்றாகும்.

புதிய வேலைகளை உருவாக்குதல், வேலைவாய்ப்பைப் பேணுதல் மற்றும் தொழிலாளர்களின் திறன்களை மேம்படுத்துதல் ஆகியவற்றின் மூலம் நாட்டின் பொருளாதாரத்தைத் தூண்டுவதற்கு Socso ஆல் செயல்படுத்தப்படுகிறது என்று MACC ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

அதுமட்டுமல்லாமல், MACC, Socso உடன் இணைந்து, நிதியைப் பெறுபவர்கள் பற்றிய கண்காணிப்பு மற்றும் உளவுத்துறை மூலம் தகவல்களை உருவாக்கி, தவறான உரிமைகோரல்களைச் சமர்ப்பித்து இந்த நிதியைத் தவறாகப் பயன்படுத்தும் முதலாளிகள் இருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது.

எம்ஏசிசியின் கூற்றுப்படி, இது பொது நலன் சம்பந்தப்பட்டது என்பதால் பிரச்சினையை  தீவிரமாகக் கருதுகிறது. மேலும் சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினர் ஏற்கனவே உள்ள சட்டங்களின் அடிப்படையில் கடுமையான நடவடிக்கைக்கு உட்படுத்தப்படுவதை உறுதிசெய்ய முழுமையான விசாரணைக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here