சமூக திட்டத்திற்காக தவறான உரிமைகோரல்களைச் சமர்ப்பித்ததாக ஓட்டுநர் மீது குற்றச்சாட்டு

கோத்த கினபாலுவில் 2019 ஆம் ஆண்டில் RM882,560 தொகையான சமூக  திட்டத்திற்காக தவறான போக்குவரத்து உரிமைகோரல்களை சமர்ப்பித்த மூன்று குற்றச்சாட்டுகளில் கனரக வாகன ஓட்டுநர் ஒருவர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

ஜுனைடி ஜூலிங் 35, அவர் மீதான அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளும் நீதிபதி அபுபக்கர் மனாட் முன் வாசிக்கப்பட்டபோது மனு செய்தார். அக்டோபர் 1, 2019 முதல் நவம்பர் 27, 2019 வரை கெனிங்காவில் உள்ள சபா உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அலுவலகத்தில் திட்டத்திற்கான போக்குவரத்து செலவுகளை செலுத்துவதற்கு தவறான ஆவணங்களைப் பயன்படுத்தியதாக அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

குற்றவியல் தண்டனைச் சட்டத்தின் 471வது பிரிவின் கீழ் இந்தக் குற்றம் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இது ஏழு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

நீதிபதி அபு பக்கர், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு RM30,000 ஜாமீன் வழங்க அனுமதித்து, அருகில் உள்ள மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) அலுவலகத்திற்கு மாதம் ஒருமுறை ஆஜராகுமாறு உத்தரவிட்டார்.

சமூக  திட்டம் என்பது அரிசி, சமையல் எண்ணெய், சர்க்கரை, மாவு, டீசல், RON95 பெட்ரோல், மற்றும் திரவமாக்கப்பட்ட பெட்ரோலிய எரிவாயு (LPG) ஆகிய ஏழு அத்தியாவசியப் பொருட்களின் விலையை ஈடுசெய்யும் ஒரு அரசாங்க முயற்சியாகும். இதன் மூலம் கிராமப்புற மற்றும் உட்புற குடியிருப்பாளர்கள் அதே விலையை அனுபவிக்க முடியும். நகர்ப்புற குடியிருப்பாளர்கள்.

இதற்கிடையில், அதே நீதிமன்றத்தில், ஒரு கட்டிடக் கலைஞர் மற்றும் ஒரு விற்பனையாளர் ஒரே இடத்தில் மற்றும் நேரத்தில் அதே குற்றத்தைச் செய்ய ஜுனைடிக்கு உடந்தையாக இருந்ததற்காக தலா மூன்று வழக்குகளை எதிர்கொண்டனர். சைனல் தமின் 47, மற்றும் முகமட் ரஹ்மத் அம்போடோ 33, ஆகியோர் குற்றச்சாட்டுகளை விசாரணைக்கு கோரினர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவரும் தலா ஒரு நபர் ஜாமீனில் RM30,000 ஜாமீன் மற்றும் இரண்டு மாதங்களுக்கு ஒருமுறை அருகிலுள்ள MACC அலுவலகத்திற்குச் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டனர். மேலும், இரண்டு வழக்குகளையும் செப்டம்பர் 20-ஆம் தேதிக்கு நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here