பாகான் செராய் மீன்பிடி கிராமத்தில் குடிவரவுத் துறையினரால் 60 பேர் கைது

பாகன் செராய்: குடிநுழைவுத் துறையினர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 22) இரவு கோல குலா மீனவ கிராமத்தில் நடத்திய நடவடிக்கையில் 60 சட்டவிரோத குடியேறிகளை கைது செய்து ஐந்து ஏர் கன்கள் மற்றும் பந்தைத் தாங்கும் தோட்டாக்களைக் கைப்பற்றினர்.

கடலோரப் பகுதிகளில் சட்டவிரோதமாக குடியேறிய சிலர் மீன்பிடி நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதாகவும், இதனால் உள்ளூர் மீனவர்களின் பிடிப்பு பாதிக்கப்படுவதாகவும் பொதுமக்கள் புகார் அளித்ததைத் தொடர்ந்து இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி தாவூட் தெரிவித்தார்.

புகாரைத் தொடர்ந்து, நாங்கள் உளவுத்துறை, கண்காணிப்பு மற்றும் உருமறைப்பு மற்றும் கடினமான அணுகல் உள்ள பகுதிகளில் ட்ரோன்களைப் பயன்படுத்தினோம் என்று அவர் நேற்றிரவு கிராமத்தில் நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். இரவு 11.30 மணி முதல் புத்ராஜெயா மற்றும் பேராக்கைச் சேர்ந்த 90 அதிகாரிகள் மற்றும் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை ஊழியர்கள், 48 ஆண்கள், 10 வயது குழந்தை உட்பட 11 பெண்கள் உட்பட 15 வளாகங்களில் பிடிபட்டதாக கைருல் டிசைமி கூறினார். அவர்களில், 37 பேர் மியான்மர் நாட்டவர்கள் மற்றும் 23 பேர் 25 முதல் 50 வயதுக்குட்பட்ட இந்தோனேசியர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

சட்டவிரோதக் குடியேற்றவாசிகள் கடல் மார்க்கமாக இங்கு பயணித்ததாகவும், தேசிய எல்லையை அடைந்ததும் படகு மூலம் அவர்களை நாட்டுக்குள் பிரவேசிப்பதற்காக அழைத்துச் சென்றதாகவும் ஆரம்பக்கட்ட விசாரணைகளில் கண்டறியப்பட்டதாகவும், சிலர் 15 வருடங்களாக இங்கு பணிபுரிந்து வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

படகு உரிமையாளர் மற்றும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை அவர்களது வளாகத்தில் வேலைக்கு அமர்த்துபவர்கள் குறித்தும் விசாரணை நடத்தப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். மேலும் விசாரணைக்காக அவர்கள் லங்காப்பில் உள்ள குடிவரவுத் துறை டிப்போவிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டுள்ளனர். மேலும் அவர்களின் தண்டனைக் காலம் முடிந்த பிறகு அவர்கள் அனைவரும் நாடு கடத்தப்பட்டு நாட்டிற்குள் நுழைவதிலிருந்து தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்கப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here