9 சந்தேகத்திற்கிடமான குரங்கம்மை வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன; ஆனால் எதுவும் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை

புத்ராஜெயா: ஒன்பது சந்தேகத்திற்கிடமான குரங்கம்மை பற்றி சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு அறிவிக்கப்பட்டது. ஆனால் அவை அனைத்தும் எதிர்மறையானவை என உறுதிப்படுத்தப்பட்டது.

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறுகையில், தற்போதைய குரங்கம்மை நிலைமை குறித்து விழிப்புடன் இருக்கவும், ஆபத்தில் உள்ள நோயாளிகளிடையே கண்டறிதலை அதிகரிக்கவும் சம்பந்தப்பட்ட அனைவருக்கும் நினைவூட்டப்பட்டுள்ளது.

குரங்கம்மை தொற்று இப்போது “சர்வதேச அக்கறையின் பொது சுகாதார அவசரநிலை” என்று உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) அறிவித்ததைத் தொடர்ந்து இது உள்ளது என்றார். மலேசியர்கள் அல்லாத பயணிகள் MySejahtera பயன்பாட்டில் பயணிகளின் அட்டையை நிரப்ப வேண்டும் என்றும், குரங்கம்மையால் பாதிக்கப்பட்ட நாடுகளிலிருந்து வரும் பயணிகள், குரங்கு காய்ச்சலின் அறிகுறிகள் மற்றும் உடல்நிலையை கண்காணிக்க அவர்களுக்கு நினைவூட்ட, பயன்பாட்டின் மூலம் ஒவ்வொரு நாளும் பாப்-அப் சுகாதார செய்திகளைப் பெறுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

பிற நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகள், மலேசியாவிற்கு வந்த நாளிலிருந்து 21 நாட்களுக்கு குரங்கு காய்ச்சலின் அறிகுறிகள் உட்பட ஒவ்வொரு நாளும் தங்கள் தனிப்பட்ட சுகாதார நிலையை கண்காணிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

காய்ச்சல், சோர்வு, மாகுலோபாபுலர் சொறி ஆகியவை முகத்தில் தொடங்கி உள்ளங்கைகள் மற்றும் உள்ளங்காலுக்குப் பரவி, உடலின் மற்ற பாகங்களுக்குப் பரவுதல், தசைப்பிடிப்பு மற்றும் நிணநீர்க் கணுக்களின் வீக்கம் ஆகியவை குரங்கம்மையின் அறிகுறிகளாகும்.

மே 1 முதல் ஜூலை 23 வரை, மொத்தம் 531,630 பயணிகள் குரங்கம்மை பாதிக்கப்பட்டுள்ள நாடுகளில் இருந்து வந்துள்ளதாகவும், MySejahtera செயலி அனைத்து பயணிகளுக்கும் குரங்கம்மை குறித்த சுகாதார எச்சரிக்கையை வழங்கியுள்ளதாகவும் கைரி கூறினார்.

ஸ்பா மற்றும் மசாஜ் போன்ற வாடிக்கையாளர்களுடன் தோல் தொடர்பு கொள்ளும் சேவைகளை வழங்கும் வளாகங்களின் ஆபரேட்டர்கள் தனிப்பட்ட மற்றும் சுற்றுச்சூழல் சுகாதாரத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

நாட்டின் அனைத்துலக நுழைவுப் புள்ளிகளிலும் அமைச்சகம் கண்காணிப்பை அதிகரித்தது என்று கைரி மேலும் கூறினார். இந்த ஆண்டு மே 15 அன்று WHO ஆல் குரங்கம்மையின்  முதன்முதலில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here