பிள்ளைகள் ஒருதலைப்பட்சமாக மதம் மாற்றப்பட்டதன் தொடர்பில் தொடரும் தாயின் சோதனை

தாயான தன்னிடம் இருந்து பிள்ளைகளை மட்டும் அழைத்து சென்று அவர்களை இஸ்லாத்திற்கு மாற்றுவதற்கு முன், தனது கணவர் தன்னை கொடூரமாக துன்புறுத்தி தலையில் அடித்து, கணுக்காலை உடைத்த கசப்பான அனுபவங்களை லோ சிவ் ஹாங் நினைவு கூர்ந்தார்.

நீண்ட சட்டப் போருக்குப் பிறகு, பிப்ரவரியில் லோ தனது 14 வயது இரட்டை மகள்கள் மற்றும் 11 வயது மகனுடன் மீண்டும் இணைந்தார். அப்போது நீதிமன்றம் அவருக்கு ஆதரவாக தீர்ப்பளித்தது. ஆனால் இந்த சோதனை பெரும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இது எனக்கு சித்திரவதையாக இருந்தது என்று 35 வயதான அவர் தனது குழந்தைகளிடமிருந்து நீண்ட காலம் பிரிந்ததாக AFP இடம் கூறினார். என் குழந்தைகளுக்கு போதுமான உணவு மற்றும் போதுமான தூக்கம் இருக்கிறதா என்று நான் கவலைப்பட்டேன். என் முன்னாள் கணவர் என்னை அடிப்பது போல் பிள்ளைகளை அடித்து துன்புறுத்துகிறாரா என்று நான் கவலைப்பட்டேன்.

“ஒருதலைப்பட்சமாக இஸ்லாம் மதமாற்றம்” என்று அழைக்கப்படும் பல இன மலேசியாவில் இது சமீபத்திய வழக்கு – ஒரு பெற்றோர் மற்றவரின் அனுமதியின்றி குழந்தையின் மதத்தை மாற்றுகிறார்கள்.

பெருகிய முறையில் குரல் கொடுக்கும் இஸ்லாமிய கடும்போக்காளர்களுக்கும் சிறுபான்மையினரின் உரிமைகளைப் பாதுகாக்க முயல்பவர்களுக்கும் இடையே இந்தப் பிரச்சினை மற்றொரு போர்க்களமாக மாறியுள்ளது.

சமூகங்கள் பெரும்பாலும் இணக்கமாக வாழும் அதே வேளையில், பல தசாப்தங்களாக மலாய்க்காரர்களுக்கு ஆதரவான கொள்கைகள் உறவுகளை சீர்குலைத்துவிட்டதாக விமர்சகர்கள் கூறுகின்றனர். நாட்டின் பாரம்பரியமாக மிதமான இஸ்லாம் தவழும் தீவிரமயமாக்கலுக்கு அடித்தளத்தை இழந்துள்ளது.

‘ஏன் இப்படிச் செய்கிறார்கள்?’

2018 ஆம் ஆண்டில், மலேசியாவின் உச்ச நீதிமன்றம் ஒரு முக்கிய தீர்ப்பை வழங்கியபோது, ​​ஒருதலைப்பட்சமாக மதமாற்றங்கள் பற்றிய பிரச்சினை நிறுத்தப்பட்டதாகத் தோன்றியது.

தனது மூன்று குழந்தைகளை தனக்குத் தெரிவிக்காமல் மதம் மாற்றிய அவரது முன்னாள் கணவருக்கு எதிராக இந்துப் பெண் எம் இந்திரா காந்திக்கு ஆதரவாக ஒரு மைனர் மதம் மாறுவதற்கு பெற்றோர் இருவரும் சம்மதிக்க வேண்டும் என்று கூட்டரசு நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது.

ஆனால் லோஹ் போன்ற வழக்குகள் தொடர்ந்து நிகழ்கின்றன. மேலும் விமர்சகர்கள் கூறுகையில், “இஸ்லாமுக்கு எதிரானது” என்று கருதப்படுவார்கள் என்ற பயத்தில் அதிகாரிகள் சில நேரங்களில் தலையிட தயங்குகிறார்கள்.

உரிமைக் குழுக்கள் கூறுவது, ஒருதலைப்பட்சமாக மாற்றப்படும் பெரும்பாலான வழக்குகள் புகாரளிக்கப்படுவதில்லை. பெற்றோர் சட்டரீதியான சவாலை எழுப்பினால் மட்டுமே வெளிச்சத்திற்கு வரும்.

குழந்தைகளை இந்து மதத்தில் இருந்து இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாற்றும் தனது முன்னாள் கணவரின் முடிவுக்கு பக்கபலமாக இருந்தவர்கள், அவர்களை தன்னிடமிருந்து பிரித்து வைக்க முற்பட்டவர்கள் உச்ச நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை மதிக்கவில்லை என்று லோ கூறினார்.

அவர்கள் இன்னும் எனக்கு முன் தடைகளை வைக்கிறார்கள் – அவர்கள் ஏன் இதைச் செய்கிறார்கள்? என்று அவர் கேட்டாள். குழந்தைகள் தங்கள் தாயுடன் இருப்பதை அவர்கள் தடுக்கிறார்கள்.

லோ ஒரு கலவையான பின்னணியைக் கொண்டுள்ளார். ஒரு இன சீன தந்தை மற்றும் இன இந்திய தாய் பிறந்தவர். அவர் தனது குடும்பத்தின் தாயின் பக்கத்தால் வளர்க்கப்பட்டார், இந்து மதத்தைப் பின்பற்றி, தமிழ் மொழியை சரளமாகப் பேசக் கற்றுக்கொண்டார்.

அவர் ஒரு சமையல்காரராக பயிற்சி பெற்றபோது தனது வருங்கால கணவரை சந்தித்தார். ஆனால் வெற்றிகரமான உணவுக் கடை வியாபாரத்தை நடத்திக் கொண்டிருந்த லோவின் கணவர் போதைப்பொருளைப் பயன்படுத்தத் தொடங்கினார். அதன்பின் கணவரால் துன்புறுத்தலுக்கு ஆளானார்.

2019 இல் ஒரு வன்முறை அத்தியாயத்திற்குப் பிறகு, அவளுக்கு மருத்துவமனையில் சிகிச்சை தேவைப்பட்டது. லோ அளித்த போலீஸ் புகாரில், அவர் தனது கணவர் “எனது இடது காலை சுத்தியலால் தாக்கியதால் கால் முறிவு ஏற்பட்டது. அவர் துணி இரும்பு கொண்டு என் தலையில் அடித்து காயங்களை ஏற்படுத்தினார்.

ஒரு மருத்துவமனை அறிக்கையில் லோவின் துன்புறுத்தல் குற்றச்சாட்டுகள் அடங்கியிருந்தன. மேலும் அவர் கணுக்கால் எலும்பு முறிவுக்கு சிகிச்சை பெற்றதை உறுதிப்படுத்தினார். அவள் காயங்களில் இருந்து மீண்டு வரும்போது, ​​தன் கணவர் குழந்தைகளை அழைத்துச் சென்றதாக லோ கூறுகிறார்.

இந்த ஜோடி விவாகரத்து செய்தது. ஆனால் குழந்தைகளை அவளிடம் திருப்பித் தருவதற்கான நீதிமன்ற உத்தரவுகளை கணவர் புறக்கணித்தார். லோ மற்றும் அவரது வழக்கறிஞர்களின் கூற்றுப்படி, அவர் பின்னர் இஸ்லாத்திற்கு மாறினார் மற்றும் குழந்தைகளை மாற்றினார்.

சிறிது காலத்திற்கு பிறகு, அவர் போதைப்பொருள் குற்றங்களில் சிறையில் அடைக்கப்பட்டார். ஆனால், சிறைக்குச் செல்வதற்கு முன், குழந்தைகளை ஒரு இஸ்லாமிய அமைப்பின் பராமரிப்பில் ஒப்படைத்தார். லோஹ் அவர்களைத் திரும்பப் பெறுவதற்கு கடுமையான போரை எதிர்கொண்டார்.

‘சக்தி மற்றும் கட்டுப்பாடு

போலீசாரிடம் சென்றபோது, ​​”உங்கள் குழந்தைகளை எப்படிப் பார்த்துக் கொள்ளப் போகிறீர்கள் என்று அவர்கள் கேட்ட முதல் கேள்வி, அவர்கள் மதம் மாறியதால்,” என்றார் லோ.

உரிமைக் குழுக்கள் மற்றும் வழக்கறிஞர்களின் உதவியால், இறுதியாக பிப்ரவரியில் கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றம் அவருக்கு ஆதரவாகத் தீர்ப்பளித்தபோது அவர் தனது குழந்தைகளுடன் மீண்டும் இணைந்தார்.

அவரது கதை மற்ற நிகழ்வுகளை எதிரொலிக்கிறது, அதில் மனைவி தனது குழந்தைகள் மாற்றப்படுவதற்கு முன்பு துன்புறுத்தல் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

ஒரு உறுதியான இணைப்பை வரைய போதுமான ஆதாரங்கள் இல்லை என்றாலும், தவறான அல்லது கட்டுப்படுத்தும் வாழ்க்கைத் துணைவர்கள் பெரும்பாலும் ஒருதலைப்பட்சமான மதமாற்ற வழக்குகளில் காணப்படுவதாக உரிமைகள் குழுக்கள் AFP இடம் தெரிவித்தன.

இதுபோன்ற ஒரு விஷயம் நிகழும்போது ஒரு பெற்றோரின் உரிமைகள் பறிக்கப்படுவது தெளிவாகத் தெரிகிறது என்று அனைத்து மகளிர் நடவடிக்கை சங்கத்தைச் சேர்ந்த லிலியன் கோக் கூறினார்.

“இது சக்தி மற்றும் கட்டுப்பாடு பற்றியது.”

லோவின் சரித்திரம் முடிவடையவில்லை. அவரது வழக்கறிஞர்கள் நீதிமன்றத்தில் குழந்தைகள் இஸ்லாத்தில் இருந்து மாற்றுவதற்கு மனு செய்திருக்கின்றனர். அது அரசியலமைப்பிற்கு விரோதமானது என்று வாதிட்டனர்.

இருப்பினும், சில பழமைவாத இஸ்லாமியர்களுக்கு,  இளைஞர்கள் மதம் மாறியதால், பின்வாங்க முடியாது. மாற்றத்தை சவால் செய்ய வேண்டாம் என்று லோவை PAS வலியுறுத்தியுள்ளது.

நாங்கள் அவரை சந்திக்க முடிந்தால், குழந்தைகளை இஸ்லாத்தைப் பின்பற்ற அனுமதிக்குமாறு நாங்கள் அவளை வற்புறுத்துவோம் என்று குழுவின் தகவல் தலைவர் கைரில் நிஜாம் கிருதின் AFP இடம் கூறினார்.

லோவின் வழக்கறிஞர் ஏ ஸ்ரீமுருகன், இதுபோன்ற மதமாற்றங்களை நிறுத்துவதற்கான சிறந்த வழி, தேசிய அரசாங்கம் இந்த நடைமுறையை நீதிமன்றத்திற்கு விட்டுவிடாமல் தடை செய்வதே என்றார்.

ஆனால் சில இஸ்லாமியர்கள் மத்தியில் ஆதரவை இழக்க நேரிடும் என்ற அச்சத்தில் அரசாங்கம் அவ்வாறு செய்யுமா என அவர் சந்தேகித்தார். இது போன்ற சந்தர்ப்பங்களில், இறுதியில் பாதிக்கப்படுபவர்கள் குழந்தைகள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here