15.88 கிலோ சியாபு வகை போதைப் பொருளை இந்தோனேசியாவிற்கு கடத்த முயன்ற மலேசிய தம்பதியர் கைது

போர்ட் கிள்ளானில் கடந்த ஜூலை 29ஆம் தேதி சிலாங்கூர்  மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை  கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​மொரிப் கடல் வழியாக இந்தோனேசியாவுக்கு போதைப்பொருள் கடத்த முயன்ற கணவன்-மனைவியின் முயற்சி தோல்வியடைந்தது.

46 மற்றும் 44 வயதான உள்ளூர் தம்பதியினர் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, சீன தேநீர் பொதிகளில் சுற்றப்பட்ட சியாபு என நம்பப்படும் 15.88 கிலோகிராம் (கிலோ) போதைப்பொருள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

சிலாங்கூர் கடல்சார் இயக்குநர், கடல்சார் கேப்டன் வி.சிவகுமார் கூறுகையில், சிலாங்கூர் கடல்சார் உளவுத்துறை மற்றும் பொது நடவடிக்கைக் குழுவின் (பிஜிஏ) விளைவாக இரண்டு சந்தேக நபர்களும் மாலை 5.50 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

அவரைப் பொறுத்தவரை கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​​​மோரிப் கடல் வழியாக இந்தோனேசியாவுக்குச் சென்று கொண்டிருந்த ஒரு மீன்பிடி படகுக்கு போதைப்பொருள் கடத்தியதாக நம்பப்படுகிறது.

முதற்கட்ட சோதனையின் போது, ​​தம்பதியினர் பயன்படுத்திய வாகனத்தில் 15 பச்சை சீன தேயிலை பொட்டலங்கள் அடங்கிய பெட்டியை அதிகாரி குழுவினர் கண்டுபிடித்தனர்.

மேலும் ஆய்வில், பொதியில் 670,000 ரிங்கிட் மதிப்புடையது என மதிப்பிடப்பட்ட 15.88 கிலோ எடையுள்ள சியாபு போதைப்பொருள் என சந்தேகிக்கப்படும் படிக படிகங்கள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கோலலங்காட் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) போதைப்பொருள் பிரிவுக்கு ஒப்படைக்கப்படுவதற்கு முன்னர், தம்பதியினரும் கைப்பற்றப்பட்ட அனைத்து பொதிகளும் சிலாங்கூர் கடல்சார் தலைமையகத்திற்கு எடுத்துச் செல்லப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றத்திற்காக ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B இன் படி இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் மரண தண்டனை அல்லது ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்படலாம். இது பிரம்படிக்கும் உட்பட்டது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here