ஜாகிர் நாயக்கிற்கு எதிராக பி.வேதமூர்த்தி மற்றும் 18 பேரின் மனுவை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது

புத்ராஜெயா: சர்ச்சைக்குரிய இஸ்லாமிய போதகர் ஜாகிர் நாயக்கிற்கு எதிராக தொடரப்பட்ட வழக்கை மறுசீரமைக்க ஹிண்ட்ராப் மலேசியா தலைவர் பி.வேதமூர்த்தி மற்றும் 18 பேரின் மேல்முறையீட்டு மனுவை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் இன்று தள்ளுபடி செய்தது.

அப்துல் கரீம் அப்துல் ஜலீல் தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட பெஞ்ச், ஒரு சிவில் நடவடிக்கையில், “protagonist” ஒரு கட்சியாக பெயரிடப்பட வேண்டும் என்று கூறியது.

எம். நந்த பாலன் மற்றும் அஸ்மான் அப்துல்லாவுடன் அமர்ந்திருந்த கரீம், அவரை (நாயக்) பெயரிடாதது அந்த வழக்கை திறமையற்றதாக ஆக்குகிறது என்றார். மேலும், மேல்முறையீட்டு மனுதாரர்கள் அரசுக்கு 5,000 ரிங்கிட் தொகையை செலுத்த வேண்டும் என்றும் நீதிபதிகள் உத்தரவிட்டனர்.

மனுதாரர்கள் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் கோபால் ஸ்ரீராம், ஆர்.கெங்காதரன், எஸ்.கார்த்திகேசன் ஆகியோர் ஆஜராகினர். அரசு தரப்பில் மூத்த வழக்கறிஞர் சுசானா அதான் ஆஜராகி வாதாடினர்.

இந்த வழக்கில் தலையிட்ட பெர்காசா தலைவர் இப்ராகிம் அலி சார்பாக வழக்கறிஞர் அட்னான் செமன் செயல்பட்டார். 2018 ஆம் ஆண்டின் முற்பகுதியில், அப்போதைய உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி அசிசா நவாவி, அப்போதைய துணைப் பிரதமர் அஹ்மத் ஜாஹித் ஹமிடிக்கு அசல் சம்மன் அனுப்ப அனுமதித்தார்.

குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல், தேசியப் பதிவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் மற்றும் போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் ஆகியோர் பெயரிடப்பட்ட மற்றவர்கள் ஆவர். நாயக் தேசிய பாதுகாப்புக்கு அச்சுறுத்தல் என்றும் நிரந்தர வதிவிட அந்தஸ்து பெற தகுதியற்றவர் என்றும் வேதமூர்த்தியும் மற்றவர்களும் கோரினர்.

இருப்பினும், அவர் மீது சுமத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டை நிராகரிக்க அவர்கள் நாயக்கை பிரதிவாதியாக குறிப்பிடத் தவறிவிட்டனர். நாயக் பயங்கரவாதத்தை ஊக்குவித்ததாகவும், சில பயங்கரவாத குழுக்களுடன் தொடர்புடைய சந்தேகத்தின் பேரில் பல நாடுகளுக்குள் நுழைய தடை விதிக்கப்பட்டதாகவும், நாட்டில் அமைதியை சீர்குலைக்க வெளிநாட்டினரை தூண்டியதாகவும் அவர்கள் கூறினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here