பகாங்கில் பதிவு செய்யப்பட்ட 31 மில்லியனுக்கு அதிகமான இழப்புகள் தொடர்பான மோசடி வழக்குகள்

குவாந்தனில் ஜனவரி முதல் ஜூலை வரை 6,338 வணிகரீதியான குற்ற வழக்குகளில் 31 மில்லியன் ரிங்கிட் இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாக பகாங் காவல்துறை தலைவர் டத்தோஸ்ரீ ரம்லி முகமது யூசுப் தெரிவித்தார். பெறப்பட்ட 6,338 அறிக்கைகளில் இருந்து, 1,203 வழக்குகள் மீதான விசாரணை ஆவணங்களை போலீசார் திறந்துள்ளனர். 588 வழக்குகளில் குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ளது.

மோசடி பற்றிய விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த பல்வேறு பிரச்சாரங்கள் மேற்கொள்ளப்பட்டாலும், வணிக குற்ற வழக்குகள் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகின்றன. கடந்த ஆண்டு சம்பந்தப்பட்ட தொகை ரிங்கிட் 31 மில்லியனுடன் ஒப்பிடும்போது இதே காலப்பகுதியில் ரிங்கிட் 25 மில்லியனாக இருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

பகாங் காவல்துறை தலைமையகத்தில் நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது ராம்லி செய்தியாளர்களிடம் பேசினார். அதில் அவரது துணை டத்தோ முகமட் யூஸ்ரி ஹாசன் பஸ்ரி மற்றும் பகாங் வணிக குற்றப் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் வான் ரோஸ்லி வான் ஓத்மான் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

மக்காவ் ஸ்கேம் மற்றும் லவ் ஸ்கேம் சம்பந்தப்பட்ட மோசடி வழக்குகள் தொடர்பான புகார்களை பொலிசார் தொடர்ந்து பெற்று வருவதாகவும், முக்கியமாக பாதிக்கப்பட்டவர்கள் பெண்கள், தொழில் வல்லுநர்கள் மற்றும் ஓய்வு பெற்றவர்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here