நஜிப் வீட்டில் நடைபெற்ற சோதனையின்போது உயர் அதிகாரி அமர் சிங் காதலி ஒரு பையை எடுத்து கொண்டு சென்றாரா?

2018 மே மாதம் நஜிப் ரசாக்கின் வீட்டில் நடந்த சோதனையின் போது அமரின் காதலி இருந்ததாகவும், காவல்துறையால் கைப்பற்றப்பட்ட பைகளில் ஒன்றை எடுத்துக்கொண்டு வெளியேறியதாகவும் ராஜா பெட்ரா கமருதின் கூறியதை முன்னாள் உயர் போலீஸ்காரர் அமர் சிங் மறுத்துள்ளார்.

புக்கிட் அமானின் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (சிசிஐடி) முன்னாள் இயக்குநர் ராஜா பெட்ராவுக்கு எதிராக போலீஸ் அறிக்கையை தாக்கல் செய்வதாகக் கூறினார். சர்ச்சைக்குரிய பதிவர், ஆர்பிகே என்றும் அழைக்கப்படுகிறார். தனது மலேசியா டுடே போர்ட்டலில் குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைத்தார்.

முன்னாள் பிரதமர் வீட்டில் நடத்தப்பட்ட தாக்குதலை “காவல்துறை வரலாற்றில் மிகப்பெரிய சோதனை” என்று விவரித்த அமர், போலீசார் கைப்பற்றியவை பற்றிய விரிவான பதிவுகள் செய்யப்பட்டதாகவும், எந்த ஒரு பொதுப் பெண்ணும் அங்கு இல்லை அல்லது எந்தப் பொருளும் அகற்றப்படவில்லை என்றும் கூறினார்.

ஒரு அறிக்கையில், காவல்துறையின் பல துணை மற்றும் உதவி இயக்குநர்கள் மற்றும் CCID, CID மற்றும் சிறப்பு நடவடிக்கை பிரிவு (UTK) போன்ற பல்வேறு துறைகளைச் சேர்ந்த சுமார் 70 அதிகாரிகளுடன் இணைந்து இந்த சோதனை நடத்தப்பட்டதாக அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

எதிர்காலத்தில் பொய்யான குற்றச்சாட்டுகள் முன்வைக்கப்படுவதைத் தடுக்க பல்வேறு துறைகளைச் சேர்ந்த பணியாளர்களை உள்ளடக்கியதாக வேண்டுமென்றே சோதனைக் குழுவை அமைத்ததாக அவர் கூறினார்.

யாரும் கவனிக்காமல் இந்த குழு வழியாக எதுவும் செல்ல வழி இல்லை. மேலும், இந்த டீம் ரெய்டு நடந்த அன்று தான் சந்தித்தது. எனவே, மூடிமறைக்க எந்த சதியும் நடக்க வாய்ப்பில்லை.

கூடுதலாக, முழு சோதனை செயல்முறையும் புகைப்படம் எடுக்கப்பட்டது மற்றும் சிஐடியின் ஒரு சுயாதீன குழுவால் சோதனையின் ஆரம்பம் முதல் முடிவு வரை வீடியோக்கள் பதிவு செய்யப்பட்டன. இந்த புகைப்படங்கள் மற்றும் வீடியோக்கள் இன்னும் சிஐடியின் பாதுகாப்பில் உள்ளன.

ஒரு குடிமகன் இந்த கேமராக்கள் மற்றும் வீடியோக்களை யாருக்கும் தெரியாமல் தவிர்த்திருக்க முடியாது. இந்த நபருக்கு ‘ilmu ghaib’ (கருப்பு மந்திரம்) இருந்தால் மற்றும் கண்ணுக்கு தெரியாத வரை, என்று அவர்  கூறினார்.

சோதனையிடப்பட்ட கட்டிடத்தில் 100 க்கும் மேற்பட்ட சிசிடிவி கேமராக்கள் இருந்ததாகவும், 50 க்கும் மேற்பட்ட நிருபர்கள் லாபியில் கூடியிருந்தனர் என்றும் அமர் கூறினார். அந்த நேரத்தில் இதுதான் ஒரே வெளியேற்றம் என்றும் கூறினார்.

ஒரு சிவிலியன் பெண் ரெய்டில் இருந்து வெளியே செல்வதை நிருபர்கள் யாரும் பார்க்கவில்லை, அதுவும் ஒரு பெரிய சூட்கேஸுடன் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ராஜா பெட்றாவின் குற்றச்சாட்டுகள் முற்றிலும் பொய்யானவை என்று அவர் கூறினார்.

மற்ற மூத்த அதிகாரிகளும் ராஜா பெட்ரா மீது குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து போலீஸ் புகார்களை பதிவு செய்வார்கள் என்றார்.

அமர் கனடாவிற்கு குடிபெயர்ந்ததாகக் கூறப்படுவதையும் மறுத்தார். பதிவரிடம் “இன்னும் மலேசியாவில் தான் இருக்கிறேன், (அது) நான் இறக்கும் வரை என் நாட்டில் இருப்பேன்” என்று கூறினார்.

மே 2018 இல் 14வது பொதுத் தேர்தலில் பாரிசான் நேசனல் தோல்வியடைந்த பிறகு நஜிப்புடன் தொடர்புடைய வளாகங்களில் அமர் தலைமையில் சோதனை நடத்தப்பட்டது. வளாகத்தில் இருந்து எடுக்கப்பட்ட 35 பைகளில் 116.7 மில்லியன் ரிங்கிட் பணம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறியிருந்தார். முன்னாள் உயர் போலீஸ்காரர் 1எம்டிபியில் போலீஸ் விசாரணைக்கு தலைமை தாங்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here