பிரதமர் GE15 தேதி குறித்த கேள்விக்கு காத்திருங்கள்… காத்திருங்கள் என்று பதிலளித்தார்

அம்னோ உச்ச மன்ற கூட்டம் நேற்றிரவு நடைபெற்றதை  தொடர்ந்து 15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கான தேதி (GE15) கொண்டு வரப்படும் என்ற ஊகங்கள் குறித்து கருத்து தெரிவிக்க பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் இன்று மறுத்துவிட்டார். GE15 க்கு வழி வகுக்கும் வகையில் நாடாளுமன்றத்தை எப்போது கலைக்கப் போகிறார் என்று கேட்டபோது, ​​”காத்திருங்கள், காத்திருங்கள்,” என்று இஸ்மாயில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இங்குள்ள மலேசியன் அக்ரிகல்ச்சர் எக்ஸ்போ பூங்காவில் சமூக மேம்பாட்டுத் துறையின் (Kemas) 60வது ஆண்டு விழாவைக் குறிக்கும் நிகழ்வில் இஸ்மாயில் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார். அரசாங்கத்தின் பதவிக்காலம் வரும் ஜூலை மாதத்துடன் முடிவடைகிறது மற்றும் அடுத்த ஆண்டு செப்டம்பர் 16 அல்லது அதற்கு முன்னதாக பொதுத் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும்.

நேற்று, அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி தலைமையில் நடைபெற்ற உச்சமன்ற கூட்டத்தில் இஸ்மாயில் கலந்து கொண்டார். ஜாஹிட்டின் கூற்றுப்படி, இந்த ஆண்டு GE15 நடத்தப்பட வேண்டும் என்ற கட்சியின் வலியுறுத்தல் பற்றி கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்பட்டது. ஆனால், இதுவரை அம்னோ தலைமையகம் கூட்டத்தின் முடிவு குறித்து எந்த அறிக்கையும் வெளியிடவில்லை.

2023ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் அக்டோபர் 7ஆம் தேதி மூன்று வாரங்களுக்கு முன்னதாகவே தாக்கல் செய்யப்படும் என்று அறிவிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, இந்த நவம்பரில் GE15 நடத்தப்படலாம் என்ற ஊகங்கள் பரவி வருகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here