கிளாந்தானில் உள்ள 5,667 வளாகங்கள், வீடுகளில் லார்வாக்கள் இனப்பெருக்கம் செய்யும் பகுதிகள் இனங்காணப்பட்டன – டாக்டர் ஜைனி

தானா மேரா, செப்டம்பர் 3 :

கிளாந்தானில் ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் வரை ஆய்வு செய்யப்பட்ட 154,640 வளாகங்கள் மற்றும் குடியிருப்பு வீடுகளில், மொத்தம் 5,667 லார்வாக்கள் இனப்பெருக்கம் செய்யும் பகுதிகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

கிளாந்தான் மாநில சுகாதாரத் துறையின் (JKNK) இயக்குநர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனி ஹுசின் கூறுகையில், நோய்-தாங்கும் பூச்சிகள் அழிவுச் சட்டம் (1975) இன் கீழ் மொத்தம் RM543,500 மதிப்புள்ள 1,087அபராதங்களை மாநில சுகாதாரத்துறை வழங்கியதாக, இன்று இங்குள்ள மஸ்ஜிட் அல்-முஸ்தகிமில் 70 குழந்தைகளை உள்ளடக்கிய அலோர் பாசீர் அறக்கட்டளை சுனத்தோன் நிகழ்ச்சியைத் தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் வரையிலான காலாண்டில் டிங்கி நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 513 ஆக இருந்தது, இது கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்தில் 140 ஆக இருந்தது.

“இது 373 வழக்குகள் அல்லது 252.21 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. மேலும், கடந்த ஆண்டு டிங்கி நோயால் எந்த இறப்பும் ஏற்படவில்லை ஆனால் இந்த ஆண்டு டிங்கி தொடர்பான இரண்டு இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, ”என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here