கோழி இறைச்சி உச்சவரம்பு விலையை விட அதிகமா? அமைச்சகத்திடம் புகார் அளிப்பீர்

கோழி இறைச்சி ஒரு கிலோவுக்கு 9.40 ரிங்கிட் என்ற உச்சவரம்பு விலையை விட, யாராவது அதிக விலையில் விற்க முயற்சிப்பது தெரிந்தால், பொதுமக்கள் புகார் அளிக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.  விலையை RM11 ஆக உயர்த்துவதற்காக கோழி விநியோகத்தை குறைப்பதாக கூறப்படும் “கார்டெல்” பற்றிய விரிவான தகவல்களை வெளிப்படுத்துவது இதில் அடங்கும்.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி கூறுகையில், அமைச்சகத்திடம் முழுமையான புகார் இல்லாமல் வெறும் வதந்திகளுக்கு மாறாக, நடவடிக்கை எடுக்க பொதுமக்களின் தகவல்கள் அரசாங்கத்திற்கு உதவும். யாராவது தகவல் தந்து அரசாங்கத்திற்கு உதவ முன்வாருங்கள். இதன் மூலம் நீண்ட காலமாக நடந்து வரும் இந்த பிரச்சினையை தீர்க்கவும் கட்டுப்படுத்தவும் நாம் அனைவரும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட முடியும்.

பொதுமக்கள் முன்வரவில்லை என்றால்,அமைச்சகத்தின் தரப்பில் நிலைமை மிகவும் கடினமாகிவிடும். நாங்கள் தெரிந்து கொள்ள விரும்புகிறோம். எங்களால் முடிந்ததைச் செய்ய விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார் என்று உத்துசான் மலேசியா தெரிவித்துள்ளது.

ஒரு கிலோ  ரிங்கிட் 11 வரை விலை உயரும் வகையில், சந்தையில் கார்டெல் குழுக்கள்  முயற்சிப்பதாக சமீபத்தில் தகவல் வெளியானது. இந்த நடவடிக்கையில் வளர்ப்பவர்களுக்கு குஞ்சுகள் உற்பத்தியை கட்டுப்படுத்துவது அடங்கும். நந்தாவின் கூற்றுப்படி, வணிக மற்றும் நுகர்வோர் துறைகள் தொடர்பான அதிகார வரம்பைக் கொண்ட மலேசிய போட்டி ஆணையத்துடனும் (MyCC) அவரது தரப்பு விவாதித்துள்ளது. MyCC பகிரங்க அறிவிப்பை வெளியிடாத வரை தனது தரப்பு அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பை வெளியிடாது. ஏனெனில் அது கமிஷனின் நடைமுறைகளுடன் முரண்படும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here