என் பிறந்த நாள் என் மகளின் இறந்த நாள் ஆனதே; தாயார் வேதனை

கோத்தா பாரு: “இன்று எனது பிறந்தநாள், நான் சாகும் வரை நினைவில் கொள்கிறேன்” என்று இன்று, பண்டார் பெனாவரில் உள்ள தஞ்சோங் பாலாவ் கடற்கரையில் நடந்த சம்பவத்தில் நீரில் மூழ்கி உயிரிழந்த இளம்பெண்ணின் தாய் ராடியா ரஹ்மத் 42, கூறினார்.

ஏழு உடன்பிறப்புகளில் ஆறாவது குழந்தையான நூரிஷ் கலிஸ்யா சுஹைலிசம் 13, தனது பிறந்தநாளான இன்று இறந்தபோதும் அவர் அமைதியாக இருந்தார் என்று ராடியா கூறினார்.

ரொம்ப வருத்தமா இருக்கு, இன்னைக்கு என் பிறந்தநாள், செப்டம்பர் 22 அவளோட பிறந்தநாள், பரிசு கேட்டாள், உன்னால கொடுக்க முடியலைன்னா பரவாயில்ல. என் நண்பர்கள்  வாங்கி தருவார்கள் என்றாள்.

நேற்று நள்ளிரவில், அவளுடைய சகோதரி என் பிறந்தநாளை ஒட்டி ஒரு தொலைபேசி அழைப்பு செய்ய விரும்பினாள், ஆனால் அவள் திடீரென்று தூங்கிவிட்டாள், எனக்கு விசித்திரமாக இருக்கிறது, அவள் வழக்கமாக தாமதமாக தூங்குகிறாள்.

நான் அமைதியடைந்து இந்த ஏற்பாட்டை ஏற்றுக்கொண்டேன். அவர் வெள்ளிக்கிழமை வெளியேறினார் என்று அவர் இன்று சம்பவம் நடந்த இடத்தில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

இன்று காலை இளைஞர்கள் குழு ஒன்று கடற்கரையில் குளித்த சம்பவத்தில், நூரிஷ் கலிஸ்யா நீரில் மூழ்கியது உறுதி செய்யப்பட்டது, அதே நேரத்தில் முகமட் அசிரஃப் சியாஸ்வான் முகமட் ஃபைரூஸ் 7, மற்றும் நூர் அஸ்ரின் சியாஸ்வானி 13, ஆகியோர் ஆபத்தான நிலையில்  கோத்தா திங்கி  மருத்துவமனை (HKT) தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவில் (ICU) உள்ளனர்.

மேலும், 13 வயதுடைய சித்தி அலெஸ்யா கிஸ்டினா முஸ்தபா, சித்தி நூர் அலிஸ்யா அப்துல்லா மற்றும் நூர் சூரின் ஹபீசா முகமட் அஸ்ஹாரி ஆகியோர் பாதுகாப்பாக இருப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

பொதுவாக இரவில் வலிப்பு வரும். அதனால் அவர் தினமும் இரவு என்னுடன் தூங்குவார். அவர்  எங்கு சென்றாலும் என்னுடன் வருவார். நேற்று அவர் முடிவெட்டுமாறு கேட்டார் நான் அவரது முடியை வெட்டினேன் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று காலை 5 மணியளவில் தனது மகள் துக்கத்தில் ஆழ்த்தியதாகவும், தனது மகன் வெளியே செல்ல தயாராகி வருவதைப் பார்த்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

முந்தைய நாள் இரவு, தனது மகன் தஞ்சோங் பாலாவுக்குச் செல்ல அனுமதி கேட்டதாகவும், கடற்கரையில் குளிக்க வேண்டாம் என்று மகளிடம் கூறியதாகவும் ராடியா கூறினார்.

வீட்டில் உட்கார்ந்து அலுத்துவிட்டதால் நண்பர்களுடன் தஞ்சோங் பாலாவுக்கு செல்ல அனுமதி கேட்டான். குளிக்க வேண்டாம் என்று சொல்லிவிட்டு தான் படம் எடுக்கப் போவதாகச் சொல்லியதால் அனுமதித்தேன் என்று சோகமாகச் சொன்னான்.

இதற்கிடையில், பாதிக்கப்பட்டவரின் தந்தை, சுஹைலிசம் முகமட் ஓனிர் 47, நூரிஷ் கலிஸ்யாவை காலை 7.30 மணியளவில் தனது நண்பரின் வீட்டிற்கு அனுப்பியபோது, ​​​​எத்தனை மணிக்கு வீட்டிற்கு திரும்புவாய் என்று கேட்டதற்கு பதிலளிக்காதபோது அவர் மோசமாக உணர ஆரம்பித்தார். எப்படி, என்ன நேரம் என்று நான் திரும்பக் கேட்டேன். ‘எனக்குத் தெரியாது. நான் திரும்பி வருகிறேன்’ என்று பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here