நாடு முழுவதும் 53 PKR கிளைகளுக்கு மறுதேர்தலா? செய்தியில் உண்மையில்லை

பிகேஆர் தேர்தல் குழு தலைவர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபா, நாடு முழுவதும் 53 கிளைகளை உள்ளடக்கிய மறுதேர்தல் பற்றிய வதந்திகளை நிராகரித்துள்ளார்.

குற்றச்சாட்டுகள் ஒரு சமூக ஊடக இடுகையை அடிப்படையாகக் கொண்டவை என்றும், இது பொறுப்பற்றது என்றும், உறுப்பினர்களின் உணர்வுகளை தூண்டும் ஒரே நோக்கம் கொண்டது என்றும் அவர் கூறினார். இது பொய்யான செய்தி என்று நான் மறுக்க விரும்புகிறேன் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

பிகேஆர் உறுப்பினர்கள் மற்றும் ஊடகங்களிடமிருந்து தனக்கு பல அழைப்புகள் மற்றும் குறுஞ்செய்திகள் வந்ததாகவும், எதிர்காலத்தில் 53 கிளைகளில் நடைபெறவிருந்த “மறுதேர்தல்” பற்றி கேட்டதாகவும் ஜாலிஹா கூறினார்.

கட்சியின் தேர்தல் குழுத் தலைவர் என்ற முறையில், சங்கப் பதிவாளரின் (RoS) எந்தக் கடிதமும் பிகேஆர் பொதுச் செயலாளரின் அலுவலகத்தால் தனக்கு அறிவிக்கப்பட்டிருக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

அனைத்து பிகேஆர் உறுப்பினர்களும் அமைதியாக இருப்பார்கள் என்றும் ஊகங்களில் செயல்பட வேண்டாம் என்றும் நான் நம்புகிறேன். தயவு செய்து நம்பகமான ஆதாரங்களில் இருந்து வரும் செய்திகளை மட்டும் நம்புங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 17 அன்று, பிகேஆர் பொதுச்செயலாளர் சைபுடின் நசுஷன் இஸ்மாயில் பிகேஆர், அதன் தேர்தல் முடிவுகளை தெளிவுபடுத்துவதற்காக கட்சிக்கு சங்க பதிவிலாகாவிற்கு நோட்டீஸ் அனுப்பப்பட்டதாகக் கூறினார்.

கட்சியின் தேர்தல் செயல்முறை குறித்து “பல புகார்கள்” கிடைத்ததை அடுத்து ROS இந்த கடிதத்தை வழங்கியதாக அவர் கூறினார். மே மாதம் கட்சித் தேர்தலின் போது வாக்குப்பதிவு செயல்பாட்டில் மோசடி செய்ததாக 1,800 புகார்களைப் பெற்ற பிகேஆர், தேர்தலின் தடயவியல் தணிக்கையை மேற்கொள்ள அனுமதிப்பதற்காக அதன் தேசிய மாநாட்டை ஜூன் முதல் ஜூலை வரை ஒத்திவைத்தது.

தேர்தல் முடிவுகளை ஹேக் செய்வதற்கான முயற்சிகளை தணிக்கை வெளிப்படுத்தியதாக ஜாலிஹா முன்பு கூறியதாகக் கூறப்பட்டது. தணிக்கையில் ஈடுபட்டுள்ள வல்லுநர்கள் கட்சி அதன் வாக்குப் பதிவுகளை புதுப்பிக்க பரிந்துரைக்கின்றனர் – அது முறையாகச் செய்தது. ஆன்லைன் வாக்களிப்பு தொடர்பாக வேட்பாளர்கள் எழுப்பிய புகார்கள் மற்றும் ஆட்சேபனைகளை தணிக்கை புறக்கணித்ததாக விமர்சகர்கள் கூறினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here