பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கில் அன்வாரின் எதிர் தரப்பினரின் முயற்சி தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது

பிகேஆர் தலைவருக்கு எதிராக பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கைத் தாக்கல் செய்த அன்வார் இப்ராஹிமின் முன்னாள் ஆராய்ச்சி உதவியாளர், பிகேஆர் தலைவரின் எதிர்க் கோரிக்கையையும், தற்காப்புக்கான சில பத்திகளையும் தாக்கத் தவறிவிட்டார்.

இங்குள்ள உயர் நீதிமன்றத்தின் நீதித்துறை ஆணையர் ஜோஹன் லீ, யூசோப் ராவூத்தர் விண்ணப்பம் தகுதியற்றது என்றும், வழக்கு முழு விசாரணையில் காற்றோட்டமாக இருக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார். ஆன்லைன் நடவடிக்கைகளில் தீர்ப்பு வழங்கப்பட்டது.

அன்வர் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் நவ்ப்ரீத் சிங், நீதிபதி யூசுஃப் 3,500 ரிங்கிட் செலவாக வழங்க உத்தரவிட்டார். யூசோஃப் சார்பாக மஹஜோத் சிங் ஆஜரானார். கடந்த டிசம்பரில் யூசோப் அன்வாரின் வாதத்தில் உள்ள பல பத்திகளை நீக்குமாறு விண்ணப்பம் செய்திருந்தார். அது வழக்குக்கு பொருத்தமற்றது என்று அவர் கூறினார்.

அன்வாரின் எதிர்க் கூற்று இயற்கையில் ஊகமானது, தெளிவற்றது மற்றும் தெளிவு மற்றும் விவரங்கள் இல்லாதது என்றும் அவர் கூறினார். யூசாஃப் மேலும் கூறியது, எதிர் உரிமைகோரல் நடவடிக்கைக்கான எந்த காரணத்தையும் அடையாளம் காணவில்லை மற்றும் நீதிமன்றத்தின் செயல்முறையை தவறாக பயன்படுத்துவதாகும்.

கடந்த ஆண்டு ஜூலை மாதம் தாக்கல் செய்த தனது கோரிக்கை அறிக்கையில், அக்டோபர் 2, 2018 அன்று பிற்பகல் 3 மணியளவில், செகாம்புட் உள்ள அவரது வீட்டில் அன்வர் தன்னை பாலியல் வன்கொடுமை செய்து துன்புறுத்தியதாக யூசோப் குற்றம் சாட்டினார்.

மகாத்மா காந்தியின் 150வது பிறந்தநாளை நினைவுகூரும் வகையில் அன்வார் ஆற்றவிருந்த உரையின் உரையை ஒப்படைக்குமாறு அன்வாரின் தனிச் செயலாளரான சுக்ரி சாத் அவரிடம் கேட்டதாக யூசாஃப் கூறுகிறார். அப்போதுதான் அன்வர் தன்னை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாக அவர் கூறினார்.

சம்பவம் நடந்ததாகக் கூறப்படும் ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு அவருக்கும் அன்வாருக்கும் இடையே எந்த தொடர்பும் இல்லை என்று அவர் கூறினார். இருப்பினும், அவர் ஜூன் 24, 2019 அன்று ராஜினாமா செய்யும் வரை அன்வாருக்காக பணிபுரிந்ததாக ஒப்புக்கொண்டார்.

பிகேஆர் தலைவரின் அரசியல் வாழ்க்கையை சேதப்படுத்த சதி செய்கிறார் என்ற அன்வாரின் குற்றச்சாட்டு அவரது மன ஆரோக்கியத்தை பாதித்துள்ளது என்றும் யூசோப் கூறினார்.

அன்வார், தனது வாதத்தில், யூசோப் பாலியல் வன்கொடுமை செய்வதை மறுத்தார் மற்றும் அவர் தனது இல்லத்திற்கு பொருள் தேதி மற்றும் நேரத்தில் அவரை சந்திக்க வந்தார் என்ற வாதத்தை மறுத்தார்.

அதற்கு பதிலாக, அக்டோபர் 2, 2018 அன்று மதியம் 2 மணி முதல் மாலை 6 மணி வரை தனது குடும்பத்தினர்களுடனும் நண்பர்களுடனும் இருந்ததாக  அன்வார் கூறினார்.

அன்வார் தனது எதிர்க் கோரிக்கையில், யூசோப் தனது அரசியல் இமேஜைக் கெடுக்க தற்போது தெரியாத நபர்களுடன் உடந்தையாக ஆதாரங்களைத் தயாரித்ததாகவும் கூறினார். பக்காத்தான் ஹராப்பான் நிர்வாகத்தின் போது டாக்டர் மகாதீர் முகமட் பிரதமராக பதவியேற்பதைத் தடுக்க இது செய்யப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here