ஜப்பானிய ஆக்கிரமிப்பில் இருந்ததாக நம்பப்படும் பழைய வெடிகுண்டு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது

கோலாலம்பூர்: ஜப்பானிய ஆக்கிரமிப்பின் நினைவுச்சின்னம் என்று நம்பப்படும் வெடிகுண்டு புதன்கிழமை இங்குள்ள ஜாலான் படாங் கலி – கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸ் அருகே உள்ள சுங்கை கெடோன்டாங் பொழுதுபோக்கு பகுதியில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

உலு சிலாங்கூர் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், சுஃபியன் அப்துல்லா கூறுகையில், சுமார் 50 கிலோகிராம் எடையுள்ள பழைய வெடிகுண்டு, உள்ளூர் நபரும் அவரது நண்பரும் மதியம் 2 மணியளவில் அப்பகுதிக்கு அருகிலுள்ள நீர்வீழ்ச்சியில் மீன்பிடிக்கச் சென்றபோது கண்டெடுத்தனர்.

வியாபாரியாக பணிபுரிந்தவர் நேற்று மாலை 4.43 மணியளவில் போலீசில் புகார் அளித்ததாகவும், அந்த புகாரை விசாரித்த போலீசார், இது ஆற்றங்கரையில் புதைக்கப்பட்ட பழைய வெடிகுண்டு என்றும், அது செயல்படவில்லை என்றும் போலீசார் நம்பினர்.

106.68 சென்டிமீட்டர் (செ.மீ.) விட்டம் மற்றும் 106.68 செ.மீ நீளம் கொண்ட வெடிகுண்டு, ஜப்பானிய ஆக்கிரமிப்பின் போது விமானத்தில் இருந்து வீசப்பட்டிருக்கலாம்.

புக்கிட் அமான் வெடிகுண்டுப் பிரிவு மற்றும் சிலாங்கூர் காவல் படைத் தலைமையகத்தைச் சேர்ந்த ஒரு குழு பிற்பகல் 2.50 மணிக்கு வெடிகுண்டை வெடிக்கச் செய்தது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here